Habari za jioni. Tuinamishe vichwa vyetu sasa kidogo kwa maombi. Baba yetu mwenye neema na wa mbinguni, tunakukaribia tena usiku wa leo sasa, katika jina la Bwana Yesu tukutolea shukurani kwa ajili ya siku nyingine, na tunaomba sasa baraka zako kwa ajili ya ibada ya usiku wa leo. Roho mtakatifu na aje atupe tafsiri ya mambo haya ambayo tunayatafuta kwa bidii sana Eh Mungu, jalia iwe nzuri sana, kusudi sote tuweze kushiriki kwenye neno sana hivi kwamba tutakapoondoka tutaweza kusema je, eneo yetu haikuwaka ndani yetu hapo aliponena na sisi njiani. Tunakushukuru kwa ajili ya vile yeye alivyokuwa kwetu the, na tukitumaini ya kwamba yeye atakaa pamoja nasi wakati tunapoendelea na safari, kwa kuwa tunayaomba haya katika jina la Yesu, amina. Nina furaha sana kurudi katika nyumba ya Bwana usiku wa leo, katika ibada tena, nasi tuna furaha. Nina furaha sana ya kwamba nilidhania eh, tu huu usingekuja lakini hatimaye ulikuja, na kwa hiyo ninashukuru sana. Huyo akiwa ni wa mwisho kati ya wale wapanda farasi wa nne, ambao nafikiri ni mmoja wa jumbe zilizokuu sana kwa kanisa wakati huu. Sijui huo mwingine unahusu nini, ninauchukua tu siku baada ya siku jinsi vile tu yeye anavyoifunua. Ninajaribu kuitoa ku, ku kwa jinsi yeye anavyonipa mimi je kufurahia hizo hizo baraka just... Je, mmetambua jinsi vile hiyo inavyoambatana na hizo nyakati za kanisa, jinsi tu zinavyoingiana kikamilifu kabisa nazo. Hivyo ndivyo ni ni kwangu mimi inaonyesha ya kwamba ni, ni Roho Mtakatifu yule yule aliyetupa zile nyakati za kanisa, ndiye Roho Mtakatifu yule yule sasa anayetupa hii. Unaona, maana zimenjiana pamoja, yote ni tendo moja kubwa la Mungu akijionyesha mwenyewe katika njia mbalimbali, unaona wakati yeye alipojionyesha kwa Danieli katika yale maono, kungekuwako na kuwakilishwa kwa kitu kimoja kama mbuzi mahali hapa ama pengine mti na mahali hapo pengine ingekuwa ni sanamu, na na na mambo aliyofanya yeye akiyafanya kuwa ni jambo lile lile wakati wote. Hakikisheni tu ya kwamba hamtalikosa sasa. Kwa, kwa kweli nilifurahishwa mno muda mdogo tu uliopita nikiwa ninazungumza na maskini mama mmoja ambaye ameketi hapa mwenye umri wa miaka kama themanini na mitano naye si muda mrefu uliopita kabla tu ya mimi kuondoka kwenda magharibi, lo, kulikuwa na, na mchana mdogo huko Ohio, ambaye alikuwa na, nafikiri ndivyo ilivyokuwa, ambaye alikuwa na kufa akiwa katika hatua ya mwisho ya leukemia. Sasa leukemia ni kansa katika mzunguko wa damu na lo maskini mtoto huyo alikuwa, unajua ana hali mbaya sana hivi kwamba hapakuwapo na tumaini tena kwake. Hata walikuwa wakimlisha kwa mishipa, ule upasuaji. Na kwa hiyo wao walikuwa ni jamaa maskini sana, nao walinini, uh, kidi kidi hapa Kidi. Na ndugu Kidi waliwaambia kuhusu Bwana kujibu maombi sana ndipo wakakutanika pamoja, nafikiri na kumkodisha mtu fulani, na wakamleta mtoto huyo mdogo hapa. Naye alikuwa ni msichana mdogo mwenye sura nzuri sana, karibu lo, umri wa miaka sita saba. Dada fulani anasema miaka tisa, miaka tisa. Na naye alikuwa kule nyuma kwenye chumba na nini na tulipoenda mbele za Bwana Roho Mtakatifu alitoa neno kwa ajili yake, na inawabidi wamchukue na inabidi wamchukue na kumlisha, unajua namna hiyo. Naye alipoondoka alikuwa analia apewe sambusa, na kwa hiyo akila chao, chakula chake kwa mdomo, nao wakampa sambusa, nao wakaendelea tu kumpa chakula kwa njia ya kawaida. Muda si muda, siku chache wakamrudisha kwa daktari nao daktari kweli hakuweza kuelewa, akasema ni kama kwamba haikuwa hata haikuwa ni msichana yule yule, akasema mbona hakuna hakuna hata dalili moja ya lukenya kwake popote, hakuna hata kidogo. Kwa hiyo na yeye alikuwa anakufa, walikuwa tayari wamemkatia tamaa, wakimlisha tu kwa njia ya mshipa yake, alikuwa tayari amegeuka manjano na tuwa jinsi wanavyokuwa, na kwa hiyo wao na sasa yuko shuleni akicheza na watoto wengine, akiwa na furaha tu awezavyo kuwa. Inanikumbusha juu ya kisa kingine kama hicho. Siku moja nilikuwa tu nimekuja nyumbani, kulikuwa na nini, kama sijakosea, wao walikuwa aidha ni waepiskopali ama wapresbiteri, ambao walikuwa wamemleta msichana mdogo kutoka Kansas nao madaktari walikuwa wamemkatia tamaa, akiugua leukemia, nao walimpa ninaamini siku nne za kuishi. Alikuwa amezidiwa sana, kwa hiyo walisema, walitumia tu siku hizo nne, wakija hapa kupitia kwenye malundo ya feruji na kadhalika, kuvuka nchi kumleta aombeu. Na babu yake mzee mwenye sura nzuri sana alikuwa ana mzi Nao walikuwa wamemweka tayari siku mbili chini hapa kwenye hoteli ndogo, na nadhani haipo pale tena, upande huu wa Silver Creek, na kwa hiyo nikashuka nikaenda usiku huo kumwombea. Pray, morning, ilikuwa ni asubuhi na mapema. Nilikuja usiku huo kutoka nje ya mji na nikashuka nikaenda huko, na yule baba mzee wa makamo babu alikuwa anatembea hapo kwenye sakafu na mama yake akijaribu kumshughulikia mtoto huyo, na wakati nilipokuwa nimepiga magoti kuomba Roho Mtakatifu akanifunulia siri ambayo ilikuwa kati ya huyo huyo na baba ya jambo fulani walilokuwa wamefanya. Nikawaita kando na kuwauliza jambo hilo, wakaanza kulia, wakasema hiyo ni kweli. Ndipo nikaangalia nyuma na nikamwona msichana huyo akiruka kwa kamba, akienda akicheza na sasa, mtoto huyo mdogo, katika muda wa karibu majuma matatu, walinitumia picha ya msichana huyo mdogo, amerudi shuleni akiruka kwa kamba, wala hakuwa na lukenia hata kidogo. Sasa sasa, shuhuda hizo ni za kweli kabisa, unaona. Kwa hiyo Mungu wetu ni halisi sana, unaona. Tunamtumikia tuna na kumwamini, na nami na, na najua yeye ni halisi. I, I know he's real. Now, <laughs> sasa ninajaribu vizuri kabisa niwezavyo, sasa na wakati kitu fulani cha ndani ndani kati yetu kinatenda kazi kabisa, na sasa tunaenda kujaribu usiku wa leo kwa neema ya Mungu kuchukua muhuri huu wa nne mm. And, um, tuone yale Roho Mtakatifu atakayotuambia katika huo. Sasa ninaenda kusoma u, Ufunuo e, sura ya sita na kuanzia aya ya saba ya saba na ya nane. Kuna aya mbili daima, ya kwanza ni tangazo na aya ya pili ni kile alichoona na alipoifungua muhuri ya nne, nikasikia sauti ya yule mwenye uhai wa nne wa nne akisema, njoo uone. Nikaona na tazama, farasi wa rangi ya kijivujivu, na yeye aliyempanda, jina lake mwenye kumpanda ni mauti, na kuzimu akafuatana naye, nao wakapewa mamlaka juu ya robo ya nchi, waoue kwa upanga na kwa njaa na kwa tauni na kwa ayawani wa nchi. Sasa Bwana na atusaidie sasa kufahamu jambo hili, ni siri sasa. Turudie tu kidogo kuunganisha, kama tulivyofanya nyakati za kanisa, hawa wapanda farasi na huku kuvunjwa kwa miuri hii, sasa ili kwamba tuipate akilini mwetu, tuzungumze kidogo, hata tutakaposikia ya kwamba ni wakati mzuri wa kunena. Sasa tumeona sasa ya kwamba kule kuvunjwa kwa ile mihuri ni kitabu cha ukombozi kilichotiwa muhuri. Alafu kitabu hicho kimekunjwa kama gombo, kama tu vile mtindo mm, wa zamani ulivyokuwa. Ndugu Branham anaonyesha mfano wa kukunjwa na kutia gombo wakitumia makaratasi. Haikuwa ni kitabu cha namna hii, maana hiki kilikuja hivi karibuni tu. Vitabu vya aina hii katika miaka lodadani miaka mia moja na hamsini iliyopita, ama kitu kama hicho, ni miaka mia miya mbili. Na ndipo wao wanakikunja, halafu wanaacha mwisho wazi, kama nilivyowaambia jinsi kilivyofanywa, na maandiko mahali pa kuyapata hayo, na katika Yeremia na kadhalika. Ndipo kilichofuata kilikunjwa, halafu mwisho ukaachiliwa nalo kilikuwa hivyo, na kila gombo lilikuwa ni muhuri. Nacho kilikuwa ni kitabu kilichotiwa mihuri saba. Na kilikuwa nini? Hakuna mtu wakati walipokuwa, kilikuwa ni kitabu cha ukombozi kilichotiwa mihuri saba samani, na basi hakuna mtu mbinguni wa nchini wala chini ya nchi aliyekuwa anastahili kukifungua hicho wala hata kukiangalia, na Yohana akalia kwa sababu yeye hakuweza kumpata mtu yeyote kwa sababu kama kitabu hicho hakikuchukuliwa kutoka katika mkono wa mwenyewe wa asili, ambapo kilikuwa kimepotezwa na Adamu na Hawa, na kikarudi baada ya wao kupoteza haki zao za neno, zile ahadi, urithi wao wao kumbukeni, wao wanaitawala nchi. Yeye alikuwa ni alikuwa ni Mungu mdogo, kwa maana alikuwa ni mwana wa Mungu na mwana wa Mungu ni Mungu mm, mm, mdogo. Sasa hilo si kinyume na Maandiko. Ninajua jambo hilo linasikika ni la kushangaza, lakini Yesu alisema kama mkiwaita wao ambao neno la Mungu liliwajilia, na neno la Mungu linawajilia akina nani? Manabii manabii kama nkiwaita ambao neno la Mungu huu huwajalia miungu, mnaweza aje kunihukumu mimi ninaposema mimi ni mwana wa Mungu? Naona. Na sasa wao walikuwa ni miungu, na mtu kama ukizaliwa katika jamaa ya jina la jamaa yako, wewe ni mwana na ni sehemu ya baba yako na basi basi, wakati dhambi ilipoingia, tuliona ya kwamba huyo mtu alivuka lile shimo kubwa, na, na damu ya mafahali na mbuzi ilifunika lakini haikuondoa mpaka kile kitakasaji halisi kilipokuja ambacho kingeondoa wa la dhambi na kulivunja kabisa vipande vipande na kuirudisha juu yake yule mpotoshaji wa asili ambaye alikuwa ni Shetani. Wakati ilipomrudia Shetani, yeye uh, anangojea wakati wake wa kuangamizwa milele. Sasa hilo linaonyesha kile tunachoamini. Tunaamini ya kwamba yeye ataondolewa kabisa na kuangamizwa. Ninaamini ya kwamba dhambi itavunjiliwa mbali na wakati inapotubiwa juu ya msingi wa damu ya Yesu Kristo. Ni kama vile kuangushwa kwa tone la wino mweusi katika kiasi fulani cha kitakasaji cha kloroksi, kinaivunja tu katika kemikali na kuirudisha moja kwa moja mahali ilikotoka. Unaona, na hivyo ndivyo ambavyo damu ya Yesu Kristo inavyofanya. Basi hilo linamvusha mtu ngambo ya pili ya lile shimo kubwa, tena kama mwana wa Mungu, unaona. Na halafu yeye, halafu yeye anafanyika nani? Na ni mbona hata yeye, zile nguvu za kuumba za Mungu zimo ndani yake, na angaa wakati wote Mungu anapoweza kuamuru jambo litendeke litatendeka nasi tunarudi kwenye hali ya kwanza, ndipo wakati. Ni nini? Ni, ni Musa chini ya damu ya mafahali na wakati alipokutana na ile nuru, ile nguzo ya moto katika kile kijiti kilichowaka moto, ndipo alisimama kule chini ya giza lililopewa na Mungu, naye alikuwa ni nabii. Na wakati neno la Bwana lilipomjilia, alinena na hata vitu vikaumbwa kwa neno. Unaona sasa, kama itafanya hivyo chini ya hiyo damu ya mafahali, vipi kuhusu damu ya Yesu amba iliifunika, lakini iliondoa kabisa. Nawe unasimama katika uwepo wa Mungu kama mwana aliyekombolewa. Sasa unaona kanisa limeenda mbali sana na kiwango chake cha maisha, na mimi nafikiri mara nyingi sana sisi tunaepa, badala ya kujitokeza kabisa na kukabiliana na jambo lenyewe. Nina kitu fulani ninachotaka kusema, nami ni E, nitakisema wakati huo na, no, na sasa, angalieni ya kwamba kuna kitu fulani kasoro mahali fulani makanisani, nami nafikiri utaratibu wa kimadhehebu ndio ambao umezivuruga akili za watu na kadhalika, mpaka hawajui wafanyeje. Hiyo ni kweli, lakini tumeahidiwa ya kwamba kingefunuliwa. Na sasa kuna miuri saba ambayo imekifunga kitabu hiki, na hiyo miuri saba sasa na halafu baada ya miuri hii saba kumaliziwa tunaona katika Ufunuo kumi kulikuwako na zile ngurumo saba za siri ambazo Yohana aliagizwa kuandika, lakini halafu akakatazwa kuandika hizo. Na katika wakati wa hizo ngurumo tunamwona Kristo ama malaika alishuka na upinde wa mvua na akaweka mguu wake juu ya nchi na juu ya bahari na kuapa ya kwamba wakati ulikuwa umekwisha wakati huo. Na halafu tunaona tunaona ya kwamba katika kule kufunuliwa kwa ile miuri uh, kwamba uh, yule mwana mwana kondoo alikuwa ameondoka kwenye kazi yake ya uombezi kama mpatanishi, na alikuwa amekuja sasa kudai haki zake yote aliyokuwa amekomboa kwa mauti yake na basi, hakuna mtu angeweza kukifungua kile kitabu. Hakuna mtu aliyekifahamu. Kilikuwa ni kitabu cha ukombozi, na Mungu Baba, Roho alikuwa nacho, amekishika mkononi mwake, kwa maana Kristo alikuwa kwenye kiti cha enzi kama mpatanishi, mpatanishi wa pekee. Kwa hiyo hakungeweza kuwapo na mtakatifu yeyote. Hakuna cha Mariamu, hakuna cha Yusufu, hakuna kingine chochote kwenye madhabahu kwa maana ilikuwa ni damu na ni damu ya Yesu pekee ingeweza so kufanya upatanisho. Kwa hiyo hakuna kitu kingine chochote kingeweza kuwa kimesimama kama mpatanishi. Hiyo ni kweli. Hakuku wapo na kitu kingine. Kwa hiyo wazo hilo lote la kupatanisha na Yuda kwa ajili ya siasa na kuombewa na mtakatifu Sasilia kwa jambo fulani lingine, huo ni upuuzi. Hiyo si si, sisemi, si hao watu si waaminifu na wanyofu, mimi sisemi wewe si mnyofu katika kufanya jambo hilo kama unalifanya lakini umekosea ume- umekosea ume, umekosea kwa moyo mweupe kabisa, you're you're na kitu chochote uh, eti wanasema vema huyu malaika huyu, uh, huyu huyu. Like aliyemtokea Mtakatifu Bonifa na kusema hivi vile na vinginevyo, nao wao kwamba eti hey, wanapaswa kusema jambo hili mimi, oh, yeah, si shuku hilo hata kidogo. Uh, ni yaani mwangu kinyume cha kwamba mtu fulani aliona ono oh, si sisuku kupinga kwamba Joseph Smith aliona ono, lakini halikuambatana na neno lingine lote. Kwa hiyo basi kwangu mimi ni makosa, unaona alina budi kuambatana na neno lingine lote. Hivyo ndivyo ilivyo kwa zile nyakati za kanisa na nzuri na hayo mengine yote na mtu yeyote anapodhania ya kwamba ana hizo ngurumo saba, kama hazipatani na neno lingine lote kuna kasoro fulani unaona, halina budi kuja Bwana asema hivi, kwa kuwa hiki ndicho kitabu chenyewe, hiki ndicho ufunuo wa Yesu Kristo katika utimilifu wake. Sasa ni ninaamini basi ya kwamba yule mwana kondoo alijitokeza. Wao hawakujua Yohana alikuwa analia, hakuweza kuona mtu yeyote mbinguni, duniani, maana wote walikuwa upande ule mwingine wa ile shimo kubwa, unaona dhambi. Atakuwa na mtu na malaika, bila shaka yeye angestahili, lakini hata hivyo alipaswa awe ni jamaa wa karibu alipaswa awe ni mwanadamu, na hapakuwapo na kitu kama hicho, maana kila mtu alikuwa amezaliwa kwa kujuana kimwili. Ilimbidi yeye kuchukua mtu aliyezaliwa bila kujuana kimwili. Kwa hiyo Mungu mwenyewe alitekeleza hilo katika kule kuzaliwa na bikira, na akawa Emanueli. Damu yake ndiyo iliyostahili. Basi wakati alipovuka ile shimo kubwa, yeye mwenyewe, na akalipa ile gharama na kuunganisha njia kwa ajili yetu sote, ndipo akaketi chini apate kuwa mpatanishi, naye amekuwa akiketi pale na kitabu hicho kweli kilikuwa kimefungwa wakati wote huo, kiko pale, bali kingali katika mifano. Wao walikiona, Yohana hata alikiona lile tangazo. Wakati yule wa kwanza alipotoka, yeye alisema, harasi mweupe alitoka, kaenda, alikuwa amepandwa na mtu fulani, alikuwa na uta mkononi mwake. Huo ni mfano, haukufunuliwa, la ni mfano tu. Na kama mtu yeyote duniani, hayo tu ndio angaliweza kusema, right? hiyo ni kweli. Huenda akajikwaa na kuyumbayumba, hapana shaka akagusa mahali fulani hapa ama pale, na baada ya muda kidogo. Lakini tunaona basi ya kwamba katika kile kitabu cha Ufunuo kwenye ujumbe wa malaika wa saba Siri, siri zake zote hazina budi kuwa tayari zimefunuliwa kufikia wakati huo. Sasa hiyo ni Ufunuo e, kumi moja hadi saba ya kwamba hazina budi kufunuliwa kulingana na wakati huo. Wakati huo yeye alipozifunua ndipo zile ngurumo saba zinatoa sauti zao za ajabu, na Yohana alikuwa anataka kuandika lakini Yohana alijua zilikuwa ni nini, lakini yeye yeye hakuziandika, maana alikatazwa kuziandika. Hizo kwa jumla ni siri kabisa, hata haziko katika mfano wala chochote kile. Tunajua tu yeye ilinguruma basi. Na sasa katika kusoma jambo hili sasa, msisahau sasa, Jumapili ama Jumapili asubuhi tuliacha ibada ya kuponya kwa sababu ya kuyajibu ma maswali ya watu. Sasa ninataka wewe uwe na swali juu ya hii mihuri saba, kama ina kutatiza jambo fulani ambalo hulielewi, hebu na tulipate juu ya mihuri saba. Ndipo ninaweza kujua ifikapo Jumamosi usiku kama yanatosha ku- kuyajibu ama hayatoshi. Mnaona, na halafu sasa hivi kusema tu vema juu ya jambo fulani lingine, ama je nifanye hivi ama, ama huenda uliota ndoto hayo mambo hayo yote ni muhimu. Sasa kumbukeni, ni mambo muhimu, lakini hebu natuendelee moja kwa moja na hii miuri saba. Hiyo ndiyo tunayoshughulikia sasa hivi. Hebu hiyo ndiyo ambayo mm, mkutano huu umepangiwa ile miuri saba. Hebu na tuendelee moja kwa moja na hiyo. Sina budi kwenda nyumbani, sina budi kufanya mikutano michache huko magharibi. Nitarudi tena basi katika muda wa zaidi kidogo ya mwezi mmoja ama miwili ama kitu kama hicho, na labda Bwana ataruhusu kwamba tunaweza kuwa na jambo lingine juu ya hilo, labda ibada ya uponyaji ama jambo fulani wakati huo, ama chochote ambacho tuna, chochote kile. Halafu tuna baragumu gumu saba hapa, ambazo bado zinakuja, unaona, na zote hizo zinaingia ndani hapo, pia na vile vitasa saba, unaona, vitakavyomwagwa. Kwa hiyo na hayo yote yatafungamana moja kwa moja hapa, lakini yote bado ni siri. Sasa jana usiku tunaona ya kwamba ule muhuri wa kwanza ulitokea na yule mpanda farasi naye bwana kwa hiyo na anisaidie, sikujua jambo hilo hapo nyuma. Hakuna yoyote ya mambo haya niliyowahi kujua hapo nyuma. Hiyo ni kweli, nami sijui kabisa. Ninapanda kwenda kule tu na kuchukua bibilia na kuketi chini na kuketi pale mpaka wakati unapoanza kufunguka. Namna hiyo, ninaitoa tu kalamu yangu na kuanza kuandika, nami ninakaa tu pale, labda kwa masaa mengi, mpaka unafikia unamalizika Alafu ninarudi na ninachunguza, ninapoona mahali fulani yeye aliposema jambo hili, nikawazia vema, inaonekana kama kwamba nimeo, nimeona jambo hilo mahali fulani. Ninachukua itifaki yangu, ninaanza kuchunguza kule nyuma. Je, kuna kitu kama hicho? baadaye hiki hapa, papa hapa, na halafu hiki hapa, mahali hapa tena, baadaye hili hapa nyuma, hapa na chini hapa, na upande huu, ndipo ninalifungamanisha moja kwa moja kuliingiza ndani. Unajua, huyo ni Mungu ngadi tu, linakubaliana andiko na andiko hivyo ndivyo hilo linavyopaswa kuwa. Ni kama tu kujenga nyumba, mawe hayana budi kuingiana jiwe kwa jiwe. Sasa jana usiku tulikuwa na kule kufunguliwa kwa eh, kwa ule muhuri watatu, wa kwanza ulikuwa ni farasi mweupe, na wa pili ulikuwa ni farasi mwekundu, na halafu farasi mweusi, na tunaona ya kwamba hao wapanda farasi walikuwa ni mpanda farasi yule yule wakati wote, na huyo alikuwa ni mpinga Kristo. Kwanza yeye hakuwa na na taji lakini alipokea moja baadaye. Alafu tunaona ya kwamba basi alitoa upanga kuondoa amani duniani, na tunaona ya kwamba alifanya hivyo. Ndipo akaingia na mafundisho ya sharti ya kulipa kanisa pesa, kwa kupima nusu rupia kwa hiki na rupia kwa kile, lakini alikatazwa kugusa mafuta na divai ambayo yalibakia kidogo Halafu tunatoa tukaachia jana usiku na maelezo ya kwamba mafuta na divai ilikuwa ni nini na yalikuwa na matokeo gani. Nasi huenda ilisikika kali kidogo, lakini mimi ni mi, mi kweli kabisa. Unaona, sasa tuliachia kwenye. Hebu kwa muda mfupi sana turudie hayo sasa. Um, na halafu tukaachia a... kwenye nguvu za divai, mafuta yaliwakilisha kitu gani? Roho. Sasa nadhani ni nyote mliyaandika hayo yote, mtayapata hayo kwenye kanda kama hamkuyaandika, na mahali gani pa kuyapata maandiko hayo, ya kwamba mafuta daima ni mfano wa roho mtakatifu, kama wale wanawali wapumbavu wasio na mafuta, wanawali werevu wenye mafuta ambayo ni roho mtakatifu katika katika katika nani wale manabii na kadhalika. Na sasa mimi sasa mimi sijaribu kuchukua kila andiko lililoko pale ndani, na kuna mambo ambayo hata huwezi kunena habari zake, itachukua muda mrefu sana, lakini ninajaribu kuleta hapa nje kwa maandiko na kadhalika, mambo ya kutosha tu kuwapa watu ili iwawezeshe kujua na kuona picha yake. Lakini kama ungeketi chini na mmojawapo wa hiyo mihuri, mbona jamani, ungeweza kuchukua somo la mwezi mzima, kila usiku ukiwa tu uko kwenye muhuri huo huo na bado hata usiufikie. Unaona, ukiwa uko kwenye mmoja wao, na hivyo ndivyo, ndivyo jinsi ulivyo na mambo mengi, lakini ni kugusia juujuu tu, ndipo mnaweza mnaweza kuona inahusu kitu gani. Sasa, kwa kuwa mafuta yalionyesha ni mfano wa Roho Mtakatifu, basi tunaona ya kwamba mafuta na divai vinahusiana katika ibada. Unaona, daima vinahusiana katika ibada na e, divai nilisema jambo ambalo limenijia ya kwamba divai inaonyesha ya kwa kwamba ilikuwa ni nguvu za ilikuwa ni nguvu za changamko kwa ufunuo. Unaona, na hapo ndipo wakati ambapo jambo fulani limefunuliwa linaleta changamko kwa mwamini, kwa sababu limetolewa kwa ufunuo. Unaona, ni jambo fulani ambalo Mungu amesema ni siri, hawawezi kuifahamu hiyo, unaona. Na baada ya kitambo kidogo, Mungu anashuka na kulifunua hilo, alafu analithibitisha. Kumbukeni, kama kweli imefunuliwa hiyo kweli, pia inathibitishwa Mungu daima, haidhuru mtu huyo awe ni mwerevu namna gani jinsi gani, angeweza kuwa na akili bongoni mwake kama Mungu hathibitishi yale anayosema, kuna kitu fulani kasoro. Unaona, kweli maana ni neno. Sasa wakati Musa alipotoka akaenda kule chini ya upako wa Mungu akasema, nakuje nzi inzi wakaja, kasema nakuje vyura, vyura wakaja. Unaona vipi? Kama yeye angesema nakuje inzi nao hawakuja, unaona basi, yeye hakunena neno la Bwana, unaona, yeye alijinenea tu, alinena neno lake mwenyewe. Huenda yeye alifikiria inapaswa kuwe na inzi, lakini ha hakukutokea inzi wowote, kwa sababu Mungu hakumwambia jambo hilo. Na wakati Mungu anapokuambia jambo lolote, na aseme nenda ukafanya hili, nami nitaliunga mkono moja kwa moja, kwa maana hili ni neno langu naye analionyesha katika Bibilia. Basi Mungu anasimama moja kwa moja nyuma ya jambo hilo, na kama halikuandikwa katika Bibilia, Mungu analiunga mkono hata hivyo, kama ni neno la Mungu, unaona. Na halafu kama liko nje yake, linafunuliwa kwa manabii. Tunatambua ya kwamba siri zote za Mungu zinajulishwa kwa manabii na hao peke yao, unaona. Amosi tatu saba. Sasa sasa nguvu za ufunuo huleta changamko kwa mwamini, kwa kuwa nguvu za divai, divai ya kawaida ni kwa ajili ya kuchangamsha. Unaona, ni ni kumleta mtu ambaye ameshuka moyo kwenye changamko. Unaona, unaona vema. Basi sasa, kuna nguvu za ufunuo wa neno huleta changamko la furaha kwa mwamini, changamko la kuridhika, changamko kwamba hilo limethibitishwa na limehakikishwa. Hilo huitwa katika maandiko ka ama tukitaka kulirejea kama divai mpya, siku zote tunaliita hivyo, kama vile hawa wamelewa kwa mvinyo mpya. Unaona vema, ama divai ya kiroho. Nafikiri ingekuwa ndiyo tafsiri iliyo nzuri kuliko zote, ingekuwa juu ya divai ya kiroho. Kama vile ambavyo divai ya kawaida hujidhihirisha katika nguvu zinazochangamsha, vivyo hivyo na divai mpya inapolifunua neno la Mungu ambalo ni roho Lo no. Sasa kuna nini hiyo? Nini? Unaona, neno lenyewe ni roho. Unaamini jambo hilo? Hebu natulisome, hebu natulisome Yohana Mtakatifu sita. Hebu natunitu. Naam, ndipo ha, ndipo ha hamtasema vema sasa mtu fulani alisema hivyo hebu hebu tuone ni nani aliyesema hivyo na ndipo tutajua kama ni kweli ama si kweli yohana mtakatifu sura ya sita na sura ya sita uh, nami ninaamini ni ya sitini aya ya sitini na tatu vema nafikiri ni hii naam roho ndiyo itiayo uzima mwili haufai season. kitu maneno hayo ninayowaambia ni roho tena ni uzima life. The words, neno lenyewe ni roho spirit. It's spirit ni roho katika umbo la neno, na halafu unaona, linapouishwa ama kufanywa hai, huyo roho wa neno anaanza kufanya kazi na kutekeleza. Unaona kwa sababu kwamba sasa, angalia hapa, wazo halina budi kuwa wazo kabla halijakuwa neno, na halafu wazo linapotamkwa ni neno. Sasa hili ni wazo la Mungu aliloliweka kwenye neno, na basi wakati tunapolipokea kutoka kwake linakuwa ni neno Mungu alimfunulia Musa la kufanya. Musa kalinena nalo likatokea. Unaona, ndiyo hivyo wakati kweli linatoka kwa Mungu. Sasa tunaona ya kwamba ya kwamba lina linachangamsha na kuleta furaha kwa sababu hilo ni neno la Mungu. Na divai mpya, divai mpya uchangamsha nini? wakati inapolifunua neno halafu inaleta furaha iliyozidi kipimo. Wakati mwingine tulipitia jambo hilo, ya kwamba linakuletea furaha mpaka unafurika. Sasa ninajua kuna ushupavu mwingi sana wa dini na watu wakipiga makelele yasio na maana. Ninajua wakati mwingine wao wanafanya jambo hilo wakati muziki unarukaruka na kila kitu, nami ninajua hilo hutokea, nami ninaamini jambo hilo pia. Lakini nimewaona watu katika siku ambazo mradi tu muziki unacheza kila mtu alikuwa naruka na kupiga makelele, lakini muziki ulipokoma ikakoma. Unaona, ninaamini vema hilo, hilo bado ni sawa nionavyo mimi. Unaona, mradi tu watu wana ishi maisha yaliyonyooka na lakini sasa nini, ukianza kulileta neno, sasa hicho ndicho kitu hasa ambacho kinaleta uzima, ni neno, na hilo linaleta furaha ya changamko la divai mpya. Unaona, naam. Na hivyo ndivyo ilivyokuwa wakati ule wa Pentekoste, wakati neno lilipothibitishwa. Sasa angalia sasa, Yesu aliwaambia, Luka ishirini na nne arobaini na tisa tazama, ninawaletea ahadi ya Baba yangu juu yenu lakini enendeni yerusalemu na mgojee hata ahadi ya baba ilikuwa ni nini yoeli mbili ishirini na nane mbona tunaona yeye anaenda kumwaga roho katika isaya ishirini na nane kumi na tisa jinsi kungekuwako na midomo ya kugugumiza maneno na lugha nyingine na mambo yote haya wao walienda kule na kama tulivyopitia jambo hilo labda mmoja alisema vyema ninaamini tumengojea muda mrefu vya kutosha hebu na tulikubali tuko imani hilo lilikuwa ni fundisho zuri la kibaptisti lakini afa au ndugu. Kwa hiyo basi, muda si muda, unajua, lilipaswa kuwa ni jambo halisi, nao wakangojea huduma yao, neno lipate kutimizwa. Na unapokuja kumtafuta Roho Mtakatifu, unafanya vivyo hivyo. Naam, unaweza kumkubali kwa imani, huna budi kumkubali Kristo kwa imani, hilo ni sawa kabisa. Pia unamkubali Roho Mtakatifu kwa imani, lakini basi acha Roho Mtakatifu aje na akupe towara kama ushahidi ya kwamba yeye ameikubali imani yako, unaona. Basi unaona Ibrahimu alimwamini Mungu na akahesabiwa kwamba ana haki, lakini Mungu alimpa ishara ya tohara kama thibitisho la yeye kuikubali imani yake. Kwa hiyo hilo ndilo jambo lile lile tunalopaswa kufanya. Hatuna budi kumngojea Roho Mtakatifu mpaka amefanya jambo fulani. Si lazima aje kwa sababu tu tulinena kwa lugha, si kwa sababu tumecheza ama tulishikwa na mwamsho tulipiga makelele, ni mpaka tumebadilishwa mpaka kitu fulani kweli kimetendeka. Sijali anakuja kwa hali gani, bora tu ilitendeka. Hilo ndilo jambo muhimu. Unaona, nami ninaamini ya kwamba kunena kwa lugha na mambo haya mengine yote ni sawa, lakini hilo pekee halitafaa kitu. Nani mnajua, halitafaa kitu. Kwa hiyo halifai kitu. Nimeona wachawi wakinena kwa lugha, nimewaona walozi wakinena kwa lugha na kucheza katika Roho kweli. Wanaweka penseli chini na inaandika katika lugha zisizojulikana na mtu fulani anazitafsiri. Hiyo ni kweli. Sema kweli, ni kweli ikaandika yale hasa aliyokuwa aki yametembeka na yalikuwa ni vile vile kabisa. Niliwaona wakitupa mavumbi kichwani mwao na kujikatakata kwa visu na kujipaka damu ya nyumbu ama chochote kile, na na hakika mnaona na kumwita Ibilisi. Kwa hiyo unaona, hilo hali ni kunena kwa lugha, nijaponena kwa lugha za wanadamu na za malaika, na nisiwe na upendo, hainifai kitu. Unaona, ingawa ningeweza kunena, unaona. Kwa hiyo mambo hayo hayamaanisha ya, ya kwamba una Roho Mtakatifu. Ha? Lakini wakati yeye ule utu roho, roho wa Kristo asiyepatikana na mauti anapokuwa Mwokozi wako binafsi na anakubadilisha na kutupa maoni yako moja kwa moja mpaka Kalivari na kwenye neno hili, jambo fulani limetukia, na Bwana, jambo fulani limetukia. Si lazima mtu akuambie kuhusu hilo, utajua litakapotukia na divai mpya inapoleta ufunuo, ndipo hilo hilo limefunuliwa. Na hivyo ndivyo ilivyokuwa pale Pentekosti. Wao walijua ya kwamba ya kwamba kulipaswa kuwe na roho atakayemwagwa juu yao nao walingojea mpaka jambo hili lilipotukia. Na wakati lile thibitisho la ufunuo lilipotukia, basi changamko lilikuwa juu yao. Bila shaka walichangamka, walifurika sana pia hao, moja kwa moja wakaingia mitaani, ambapo walikuwa wanaogopa na walikuwa wamefunga milango, nao walikuwa wametoka kuingia mitaani, ambapo walikuwa wameogopa, kundi la watu wakiwahubiria Injili. Hiyo ni kweli. Unaona, jambo fulani lilikuwa limetukia, kwa sababu neno la kweli la ahadi lilikuwa limethibitishwa. Sasa hebu natusimame hapa kidogo. kama jambo hilo lilileta uhakika, kama huokowa watu wao, hata wao wao, karibu kila mmoja wao akatia muhuri ushuhuda wake kwa damu yao. No matter what... haidhuru ni kitu gani kilichotokea, mradi walikuwa hai, wao hawakusahau wa, wa jambo hilo lilidumu pale, kwa maana lilikuwa ni neno la kweli la ahadi lililothibitishwa. Ule ufunuo ukawa umethibitishwa nao wakafa wakitia ushuhuda wao muhuri kwa damu yao wenyewe. Sasa angalieni ahadi ya siku za mwisho, na hapa tunaiona ikithibitishwa papa hapa mbele zetu, kule kuja sasa kwa Roho Mtakatifu na kazi zile ambazo alipaswa kufanya, nasi tunajiona moja kwa moja miongoni mwetu. Unaona. Lo, inatupasa! Lo, jamani, tunawezaje kusikia jambo fulani linatukia? Ninakwambia rafiki, wakati mwamini halisi wa kweli mwaminifu aliyekusudiwa tangu zamani, wakati hiyo nuru inapoigusa hiyo mbegu, mara moja kitu fulani kinapata uzima mpya Maskini Ma mwanamke yule pale kisimani, well, no, wakati hao makasisi walio wasomi walipokuwa wamesema, mvema huyo ni ibilisi uh, uh, uh, uh, yeye ni mpiga ramli, yeye anawagulia tu uh, hao uh, uh, watu na yeye ni ibilisi, lakini uh, uh, uh, wakati maskini mwanamke yule akiwa na ile mbegu iliyokusudiwa tangu zamani sasa, uh, mnafikiri uh, uh, jambo hilo si kweli lakini, Yesu alisema hakuna mtu anayeweza kuja asipovutwa na baba yangu na wote alionipa baba watakuja naye, na mpinga Kristo katika siku za mwisho ataweza roho, no, ile ya mpinga Kristo ambayo tunasoma habari zake katika umadhehebu na kuthibitisha ya kwamba umadhehebu ni upinga Kristo. Sasa sa, isitoshe mtu yeyote anayeweza kutoka hapa namna hiyo, yeye kuna kasoro, na aendelee kuamini ya kwamba utaratibu wa, kwa wa kimadhehebu si upinga Kristo, wakati imethibitika kabisa kutoka kwenye historia, kutoka katika kila kitu kilichoko moja kwa moja kupitia katika Bibilia yote ya Mungu na chochote kile, ni upinga Kristo na Rumi ndiye kiongozi wake na binti zake makanisa wanafuata moja kwa moja na wote wawili watatupwa katika kuzimu. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo tunaona jambo hili, mpinga Kristo roho yake na siku tunayoishi, na mbona inapaswa kuleta furaha isiyoneneka na iliyojaa utukufu. Maskini mwanamke yule mchafu, mara jambo hilo lilipoingia moyoni mwake, jamani, ile mbegu ikapasua na kutokeza. Sasa kumbukeni, Biblia inasema ya kwamba katika siku ya mwisho ya kwamba mpinga Kristo huyu angeudanganya ulimwengu mzima. Kutakuwako tu na wachache ambao majina yao yaliandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Na wakati hilo thibitisho la kweli la neno la Mungu lililofunuliwa litakapoingia kwenye moyo huo yeye yeah, yeah, atakimbilia majini na atokee kule ng'ambo ya pili akiwa na Roho Mtakatifu upesi tu awezavyo, nawe huwezi kumzuia kufanya jambo hilo, kwa maana ule uzima mpya mm, ulitenda kazi. Nilikuwa nikizungumza na mtu fulani si muda mrefu uliyopita, alikuwa akijaribu kujadiliana nani na kusema nakusema, je uoni haya kusema ya kwamba Mungu aliumba mbingu na nchi mm, katika siku tatu ama katika siku sita? Nikasema hivyo ndivyo Biblia ilivyosema. Kasema vema, tuna ushahidi na tunaweza kuthibitisha ya kwamba ulimwengu Una umri wa mamilioni ya miaka nikasema, hilo halikuwa na uhusiano wowote na jambo hilo. Katika Mwanzo moja moja ilisema hapo mwanzo Mungu aliumba mbingu na nchi, kipindi hakuna cha zaidi. Unaona, basi nchi ilikuwa ukiwa na utupu. Ndipo nikasema ninaamini kila mbegu ilikuwa imekaa pale kutokana na ustaarabu mwingine ama chochote kile, na mara moja ilipoondoka, nayo nuru ikaiangaza hapo, ikatokea miti na kila kitu na ni jambo lile lile kwa mwanadamu, ni mfano. Wakati huu uu, uu ukungu wote ulipokwisha kuondoka na kweli iliyofunuliwa kwa mbegu ile halisi iliyokaa pale ingali inawahi, nayo nuru ya injili inaweza kuiangaza kwa thibitisho la kweli la neno, itaishi, una uzima ndani yake, itaamini. Nje ya jambo hilo haiwezi kuishi, haina uzima ndani yake. Majina hayo yaliwekwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu yatatokea bila shaka yoyote kabisa, na hiyo ndiyo sababu Yesu anaketi pale pale na anangojea, akifanya kazi yake ya upatanisho mpaka ile mbegu ya mwisho. Na yeye atajua ni wakati gani hasa itakapowasili. Kama vile Dr. Livel nadhani yungalipo hapa mkutanoni mahali fulani, sijamwona kwa siku nyingi Sidhani nimemwona. Ndugu fulani anasema yuko hapa, yuko hapa. Vema, juzi juzi alinitumia kijikaratasi hiki kuhusu yale aliyosema Ireneo. Vema, nilimchukua Ireneo tangu zamani kuwa malaika wa wakati ule aliyokuwa akiishi, ila yeye alisema wakati yule mshiriki wa mwisho wa ule mwili atakapokwisha kuingia katika wakati huu wa mwisho anapaswa kuingia, jambo hilo litafunuliwa wakati huo. Na ndiyo, hili hapa ni jambo la kweli. Unaona tuko katika siku hiyo. Sema halafu Pentekoste eh, ilikuwa na furaha iliyofurika. Wao kweli walichangamshwa. Nafikiri inamchangamsha mtu yeyote. Hebu na tuchukue muda kidogo tu, hebu na tuwazie juu ya Daudi. Yeye yeye alijaa furaha kweli, kweli. Pia alisema kikombe changu kinafurika. Ninaamini yeye kweli alikuwa na kubwa sana maishani mwake. Ni ni nini? Ni, ni, kitu gani kilichomfanya kufanya jambo hilo wakati alipokuwa katika roho? Kwa kuwa yeye alikuwa nabii, tunajua alikuwa nabii, Biblia ilisema hivyo, nabii Daudi. Sasa kwa maana yeye alikuwa ni nabii na yeye alikuwa katika roho na akaona ule ufufuu, kama ungetaka kusoma jambo hilo liko katika Zaburi 16:8 hadi 11, yeye alisema, kwa hiyo moyo wangu ulifurahi, jamani ni, ni nilikaa katika tumaini kwa ma hutakuachia kuzimu nafsi yangu, wala hutamtoa mtakatifu wako aone uharibifu. Nani, nawaambia kikombe chake kilifurika, maana aliona. Haidhuru, ilikuwa ni nini? Loo, yeye aliuona ufufuo, na kweli yeye alikuwa na kikombe chake kikafurika tena daudi alikuwa na kikombe kingine kilichofurika katika samueli wa pili kwa kuwa mmetoa penseli zenu samueli wa pili sita kumi na nne kulikuwako na kipindi cha ukame wao walikuwa wamechukua lile sanduku adui, alikuwa ameingia na kuchukua sanduku la Bwana, nao walikuwa wamelichukua huko na kuliweka mbele ya Dagoni, naye Dagoni akaanguka kifudifudi. Basi wakalipeleka katika mji mwingine na mapigo yakatokea. Ilikuwa hicho kilikuwa ni kitu chenye joto sana walichowahi kushika kwa mikono yao chini kule, nao hawakuweza kuliondoa mkononi mwao, kwa maana lilikuwa liko mahali pake. Sasa wakati walipoliweka kwenye gari la ng'ombe na wakaanza kurudi na wakati Daudi alipoliona lile sanduku likija, mnajua alilofanya yeye? Yeye alifurika sana na kikombe chake kikafurika, lile changamko wakati alipoona neno likifunuliwa katika Israeli. Tena yeye alicheza katika roho, akazunguka na kuzunguka na kuzunguka na kuzunguka na kuzunguka. Naam, na hiyo naam, kikombe chake kilifurika. Unaona kwa nini yeye aliona neno likirudi? Nafikiri jambo hilo lingemfanya mtu yeyote achangamke kidogo, wanapoona baada ya miaka hiyo yote, na halafu lile neno la kweli, kwa ahadi ya kwamba lingefunuliwa likihubiriwa na kuthibitishwa. Ni wakati mzuri jinsi gani! Ni wakati mzuri jinsi gani! Sasa really hebu na tusome. ni- nikiendelea kuzungumza sitaufikia huu nami, nitawaweka ninyi nyote hapa mpaka saa nne na nusu. Niliwaachilia mapema jana usiku, kwa hiyo inanipasa kuwaweka muda mrefu sana usiku wa leo. <laughs> <laughs> Naam. Naam. La, nilikuwa tu nikiwatania. Mnaona mimi tunataka tu kama bwa, vile Bwana atakavyotuongoza sasa. Na alipoifungua muhuri ya nne, nikasikia sauti ya yule mwenye uhai wa nne akisema, njoo uone. Sasa wakati mwana kondoo alipoufungua muhuri wa nne, hebu natusimame ki... hapo sasa, muhuri wa nne sasa, ni nani aliyeufungua? Mwanakondoo. Kuna mtu mwingine aliyestahili? Hakuna mtu mwingine angaliweza kufanya jambo hilo la, mwanakondoo ndiye aliyeufungua ule muhuri wa nne. Na yule yule mnyama wa nne, yule mwenye wai wa kama tai, akamwambia Yohana, njo uone ile siri ya nne ya mpango wa ukombozi iliyofichwa katika uh, kitabu hiki. Maana mwanakondoo alikuwa anaufungua kwa maneno mengine, hivyo ndivyo alivyokuwa anasema. Kuna siri ya nne hapa, nimewaonyesha katika mfano. Sasa Yohana, sijui kama umefahamu hilo ama la, lakini yeye aliandika yale aliyoyaona, lakini ya ilikuwa ni siri. Kwa hiyo yeye aliandika yale aliyoona. Mwanakondoo alikuwa akivunja ile miuri na Mungu bado hakuwa anaenda kuifunua, iliachwa kwa ajili ya siku za mwisho. Unaona, sasa tulikuwa na mifano na tumejaribu kuichunguza na kufanikiwa sana mara kwa mara unaona, lakini tunajua jambo hilo limeendelea tu, ila sasa katika siku za mwisho tunaweza kuangalia nyuma na kuona mahali lilipokuwa, na hilo linapaswa kufanywa jambo hilo mwishoni mwa wakati wa kanisa kabla tu ya kule kunyakuliwa. Jinsi mtu yeyote anavyoweza kulifanya kanisa lipitie kwenye ile diki, <muchasurilis> mimi sijui. Lakini kwa nini lipitie kwenye diki wakati halina halina dhambi hata moja. Ninamaanisha, simaanishi kanisa kanisa litapitia kwenye ile dhiki kuu, lakini ninazungumza juu ya bibi harusi, ile harusi la yeye. Hana dhambi anayohesabiwa hata kidogo, tayari imesafishwa, wala hapana hata nini, hakuna hata harufu yake, wala hakuna so chochote kilichosalia. Wao ni wakamilifu mbele za Mungu, kwa hiyo kuna haja gani ya dhiki yoyote kuwasafisha? Lakini hao wengine watapitia, kanisa linapitia kwenye ile Sasa sasa tuli lichukua tu jambo hilo katika kila namna ya mifano sasa. Ee, kama vile ka, kanisa Nuhu, mfano wa waliopitia aliishia dhambini, unaona. Sasa wao walipitia, lakini Henoko alitangulia kwanza, huyo alikuwa ni mfano wa wale watakatifu watakaoingia na kabla ya wakati wa ile dhiki. Sasa tunaona mwanakondoo huyu aliufungua ule muhuri. Sasa mwenye uhai wa kwanza tunaona, kama ukiangalia mwenye uhai wa kwanza tunaona alikuwa nanii mwenye uhai wa kwanza alikuwa ni simba, kiumbe hai. Tuliona hilo katika kitabu cha mihu cha nyakati za kanisa. Halafu mwenye uhai wa pili ninaamini alikuwa mm, mfano wa maksai amandama naye, mwenye uhai wa tatu alikuwa na uso wa mwanadamu lakini yule mwenye uhai wa nne alikuwa na uso wa tai is... Sasa hivyo ndivyo tulivyokuwa nao hasa wakizunguka namna hiyo hasa na hivyo hata ndivyo hasa, hasa walivyowekwa kwenye kitabu hapa, na alafu kama vile mwalimu fulani mkuu wakati mmoja huko Florida akifundisha eh, akisema ya kwamba ya kwamba ni, ni ya kwamba kitabu cha matendo kilikuwa tu ni ni, ni fremu ya, ya kanisa. Kanisa lilipatikana katika zile Injili nne, nasi tunaona kinyume chayo ya kwamba zile Injili nne ndizo zinazokilinda kitabu cha Matendo. Ni kutokana na hizo Injili nne ambapo kitabu cha Matendo kimeandikwa, matendo ya Roho Mtakatifu katika mitume. Nasi tunaona hapa katika kitabu hicho ya kwamba hao walinzi walikuwa wameketi pale wakiangalia mashariki, kaskazini, magharibi na kusini. Nakumbuka jinsi tulivyolichora hilo hapa na jinsi kila kitu kilivyogonga mahali pake vizuri kabisa na kikamilifu juu ya sasa nataka mwone, kasema njo, uone Yohana. Sasa nataka mwone tena kwanza jambo hili. Sasa, huyu hapa ni mpanda farasi wa mwisho kati ya wale wapanda farasi, kufunua kule kutenda kazi kwa mpinga Kristo. Kesho usiku tutaingilia zile roho zilizo chini ya madhabahu, usiku unaofuata zile hukumu, usiku ujao kule kumalizika kwa, kwa mwisho wa wakati, mwisho wa wakati wa mambo yote. Naona wakati bibi harusi rusi atakaponyakuliwa hiyo papo hapo kwenye ule muhuri wa saba, pale vitasa vinamiminika na kila kitu kingine kinamwagwa. Kwamba hivyo ni nini, mimi sijui. Angalia, lakini sasa kuhusu jambo hili hapa, tunaona ya kwamba jamaa huyu hapa ni tai, mtu huyu ambaye, ama huyu mwenye uwai anayemwagwa hapa sasa. Ama kwa maneno mengine, kuna nyakati zake nne mbalimbali. Kulikuwepo na wakati wa simba, na tunaona huu ukiwa ndio wakati wa nne. Naye akasema njoo uone ile siri ya nne ya kitabu cha ja ukombozi, ambayo imefichwa katika kitabu hiki, njoo uone. Ndipo Yohana akaondoka akaenda kuona, naye akaona farasi wa kijivujivu, na tena mpanda farasi yule yule juu ya farasi huyu wa kijivujivu sasa yeye ana jina linaloitwa mauti. Sasa angalia, hakuna hata mmoja wa wale wapanda farasi wengine, hakuna hata mmoja wa wale farasi wengine, ama hakuna wakati ambapo huyu mpanda farasi aliwahi kupanda. Hawakuwa na nini? Mtu huyo hakuwa na jina, lakini sasa yeye anaitwa mauti. Halitajwi, unaona? Sasa yeye anafunuliwa jina lake ni mauti. Mema! Jinsi tungaliweza kukaa kwenye jambo hilo, tulete mahubiri na kulifanya wazi kweli kweli. Lakini chochote ambacho ni kinyume, ambacho ni kinyume cha kitu hicho halisi, akina budi kuwa ni mahuti, kwa sababu kuna mambo mawili tu hayo, ni uzima na mahuti, na hilo linathibitisha ya kwamba ufunuo wa Roho Mtakatifu wa jambo hili katika siku hii ni kweli kabisa. Yule mpinzani yeye ni mauti, kwa sababu neno kama tutakavyoona baadaye hapa ni uzima. Unaona, na mtu huyu anaitwa mauti. Sasa halikutajwa kwenye zile nyakati nyingine kuhusiana na mpanda farasi huyu, lakini tangu wakati huo sasa limetajwa ya kwamba yeye anaitwa mauti. Lakini uh, chini ya ufunuo wa simba sasa, angalia. Sasa ninataka kusoma jambo hili kwa makini, nipate kuwa na hakika. Nililiandika mahali fulani, nikisimama hapa chini ya nini? Si chini ya ufunuo wa wakati wa simba ama wa wakati wa kwanza, ule wakati wa mwanzoni, hili halikufunuliwa. Wakati uliofuata ulikuwa ni wakati wa maksai, ambao ndio wakati wa giza, ule wakati wa katikati alikufunuliwa. E, ilikuwa ni kitu gani? wala yule mwenye uhai aliyefanana na mwanadamu wa hekima, akiwakilisha wale watengenezaji Luther na Wesley na kadhalika, halikufunuliwa. Lakini katika wakati wa tai, ule wakati wa mwisho, ule wakati wa kinabii, ambapo patatokea sauti ya kinabii Unaona, ambaye daima hujiliwa na siri. Sasa hapo ndipo tuna nini tu, tutakaa kwenye jambo hilo kwa muda kidogo usiku wa leo, ili kwamba mfahamu vizuri kabisa. Sasa katika nyakati karibu zote, mnatambua hawa, mimi sizungumzii kundi hili hapa tu, kanda hizi zinaenda kila mahali. Unaona nani, sina budi kulielezea wazi wazi, maana mtu fulani atapata kanda moja tu na halafu, kama hawatapata hizo nyingine, wanakwama kabisa. Unaona, Mungu ameahidi jambo hili unaona, kwa ajili ya siku hii, kwa ajili ya mwisho mwisho wa mambo ye... yote haya mbalimbali ambayo yameendelea na kuvurugwa hivi. Tuna nini? Tumekuwa na mavazi ya Elia, tumekuwa na majoo ya Elia. Lo, kumekuwa na watu ambao, John Alexander Dowie amezikwa kule juu, amefunikwa jojo Oh yeah, yeye alisema alikuwa ni Elisha, na tumekuwa na kila namna ya mambo kama hayo. Ni kitu gani? Hata hivyo ni kusudi liondoe tu ile kweli ambayo itaonyeshwa hadharani. Unaona, walikuwa na makristo wa uongo kabla ya wakati wa Yesu. Unaona, wao hufanya jambo hilo daima. Ni shetani anaigiza jambo halisi ili kuhangaisha mioyo na imani ya watu kabla ya jambo lenyewe kutukia dhahiri. Ni hilo tu. Je, Gamalieli hakuambia Wayahudi jambo lile lile siku ile? Kasema yes, je, hakukutokea aliyedai kuwa ndiye huyu? Nao wakawapeleka mia nne huko nyikani, waliangamia na kadhalika. Kasema kila tawi ambalo baba yangu wa mbinguni hakulipanda, Yesu alisema, litang'olewa. Gamalieli akasema wacheni, kama wao, kama si jambo Sila, jes, si la Mungu, je, si litavunjika lakini kama ni la Mungu, mtaonekana kwamba mnapingana na Mungu. Huyo mtu alitumia hekima, yeye alikuwa ni mwalimu. Sasa angalia sasa, ili kumalizia siri hizi zote, Mungu ameahidi ya kwamba kutakuwako na Elisha halisi atakayeinuka mtu fulani alietiwa upako na roho huyo na, na itafunua yeye aliahidi jambo hilo katika Malaki nne nami nina maandishi na barua ambazo zinasema ya kwamba jambo hilo si kweli, lakini ningetaka kuzungumza na mtu huyo. Unaona, mbona huwezi kukana hilo? Mwanatheolojia yeyote halisi na wakweli anajua jambo hilo litakuwa ni kweli, ya kwamba wao wanamtazamia, lakini itakuwa tu ni kama vile ilivyokuja kwa njia ya Yohana yule mtangulizi wa mara ya kwanza wa Kristo. Mbona wao hawakumtambua? Kwa maana kulikuwa na mambo makuu sana yaliyotabiriwa juu yake. Mbona yeye ya alikuwa ashushe mahali pote palipoinuka na mahal paliposhushwa kuinuliwa, mahali pote palipoparuza pasawazishwe. Na lo yeye, manabii Isaya, miaka mia saba na kumi na miwili kabla ya kuzaliwa kwake, na Malaki mia, miaka mia nne kabla hajatokea jukwani, hao wote walitoa unabii juu yake, nao walikuwa wakitarajia ukumbi fulani wa mbinguni kushushwa na nabii huyu atoke moja kwa moja, ameshika fimbo yake mkononi mwake akitoka kwa Mungu. Na ni kitu gani kilichotukia? mtu ambaye huu hata hangeweza kuonyesha kadi ya ushirika hakuweza kuonyesha kitambulisho, alikaa huko nje nyikani, hata hana elimu ya shule ya msingi. Tunaambiwa na wana historia ya kwamba yeye alienda zake jangwani alipokuwa na umri wa miaka tisa baada ya kifo cha baba yake na mama yake, naye ya alilelewa. Kazi yake ilikuwa ni ya muhimu sana, asingeweza kujichafua na seminari fulani. Ilimbidi ilimbidi kumtangaza Masihi. Mungu hangeweza kumtumia mtu aliyeshindiliwa na kujaa theolojia hawezi kufanya hivyo kwa maana huyo daima atarudi moja kwa moja alikotoka hiyo ndiyo fani yake aliyofundishwa, anarudia hiyo. Kwa hiyo akianza kwenda kuona jambo fulani, yeye hujaribu kurudi nyuma kwenye yale waalimu waliokuwa wamesema. Ni afadhali kama ungea kalia mbali mambo hayo na umwamini Mungu tu. Basi tunaona ya kwamba wao walimkosa, hata mitume wakiwa wamesimama pale walimkosa. Mbona wao walisema, mbona maandiko yanasema, waandishi wanasema ya kwamba Eliya akasema, vema, yeye ya ameshakuja tayari tayari walam jua na hapo ndipo ninapofananisha ufufuo ama kunyakuliwa, utapita nao watani nini? Ninajua jambo hilo linasikika ni la ajabu, lakini labda mtajua zaidi kidogo baada ya usiku wa leo, Bwana akipenda, jinsi tu itakavyokuwa. Mnaona kutakuwa kwa kisiri sana, hakuna mtu atakayejua habari zake hata kidogo. Ulimwengu utafikiri tu utaendelea moja kwa moja tu kama vile ulivyofanya siku zote, unaona na nini tu, hivyo ndivyo yeye anavyofanya jambo hilo siku zote. Unajua, ninatilia shaka kama moja moja, ninasema asilimia moja ya tisini ya watu duniani walijua Yesu Kristo alikuwa hapa wakati yeye alipokuwa hapa. Mnajua, wakati Elia alipotabiri, na tilia shaka kama kulikuwa hata na mtu yeyote aliyejua ya kwamba yeye alikuwa nini. Wao walijua kulikuwa na mwenda wazimu kule, mzee fulani mshupavu wa dini, bali walimchukia. Hakika yeye alikuwa kile walichoita wa kipekee, nami nafikiri Mkristo yeyote aliyezaliwa mara ya pili yeye ni wa kipekee kwa namna fulani, kwa, kwa ulimwengu, kwa maana amebadilishwa umetoka katika ulimwengu mwingine, roho yako imetoka ng'ambo ya lile shimo kubwa, na kitu hiki hapa kimechafuliwa sana. Halafu endapo wewe, wewe si tofauti, kuna kasoro fulani, wewe, wewe ungali ni wa kidunia mno. Unapaswa kuwa mwenye nia ya kimbingu, na mbinguni naishi kwa neno. Sasa tunaona ya kwamba jambo hili, hili hili kubwa lilitukia sasa tunaamini ya kwamba kuna paswa kuwe na kuja kwa roho wa kweli wa Elisha. Imetabiriwa ya kwamba jambo hilo litatimia, mnaona. Nasi hatuna budi kukumbuka, atakuja katika majira yake na wakati wake. Huenda ikawa tunaweka msingi kwa ajili yake. Sasa wala haitakuwa ni madhehebu yoyote. Sikubaliani na rafiki yangu mwema juu ya jambo hilo. Yeye anasema litakuwa ni kundi la watu. Ninataka mnionyeshe jambo hilo kwa maandiko Mungu, Mungu. Asibadilika, abadilishi mipango yake kamwe. Kama akibadilisha, basi yeye si Mungu. Hiyo ni kweli, kwa maana yeye ni binadamu apatikanaye na mauti, na yeye anajua kadri tu nijuavyo mini, naye hufanya makosa. Mungu hajabadilisha mpango wake kamwe, tangu wakati ule wa mwanzo kabisa katika bustani ya Edeni yeye ye alifanya mpango wa ukombozi, huo ulikuwa ni ile damu. Nasi tumejaribu elimu, tumejaribu utawala wa mababu, tumejaribu saikolojia, tumejaribu madhehebu Umejaribu kila kitu kuwakusanya watu pamoja, ama kupendana na kila mtu um, na kila kitu kinginecho kile. Hakuna mahali pengine pa ushirika ila chini ya dam, ile damu. Hata hivyo, ndipo mahali pekee ambapo Mungu anakutana na mwanadamu. Mungu daima hushughulika na mtu mmoja mmoja. Watu wawili wana mawazo mawili. Hakujapata kuwako na manabii wawili wakuu duniani wakitabiri kwa wakati ule ule. Angalia nyuma uone kama walikuwako. La, Bwana kutatanika kwingi kupita kiasi. Yeye hana budi kumpata mtu mmoja alijitolea kabisa, na amtumie mtu huyo. Anamtafuta mtu huyo lakini kutakuwa kuna mmoja, wakati mmoja, mtu fulani atakayemsikiliza neno kwa neno. Sijali mtu mwingine yeyote anasema nini, wao hawatabanduka kwenye hilo. Hiyo ni kweli, watangojea Bwana sema hivi, na basi wao hawatasogea mpaka waisikie. Hiyo yeye atathibitishwa barabara, ndamini. Sasa ulimwengu huko nje utachukia jambo hilo, lakini ule uzao ulioteuliwa, uzao uliochaguliwa tangu zamani, kama uliokuwako katika siku za Yesu, wakati nuru hiyo imulika kapo uzao huo utakuwa hai namna hiyo. Wao wataijua hiyo, wataifahamu. Haitakubidi kusema neno juu yake. Yeye alisema, Bwana, ninaona ya kwamba wewe ni nabii. Ninajua atakapokuja masiye anapaswa akasema mimi ndiye lo. Hilo hilo lilitosha, haikumlazimu kungojea usiku kucha na kungojea usiku uliofuata. Alilipata papo hapo, alitoka kaenda zake, alikuwa akitangaza habari za hilo. Sasa kumbukeni, sasa katika wakati wa kwanza ulikuwa ni wakati wa simba. Huyo alikuwa ni simba wa kabila ya Yuda, Kristo, ushawishi wa maisha yake mwenyewe yaliushika wakati huo. Huyo ni yule mwenye uhai wa kwanza, ambalo linamaanisha nguvu, ambaye alijibu kwa sauti ya mwanadamu. Wakati uliofuata ulikuwa ni wakati wa maksai ama wakati wa mpanda farasi mweusi. Unaona, sasa sababu ya huu wakati wa kwanza kuwa wakati mweupe ilikuwa kwamba kama kama nilivyowasikia watu daima wakisema ya kwamba yule mpanda farasi wa kwanza yule mweupe alikuwa ni nguvu za kanisa, aliondoka akaenda kushinda, nasi tuliona ya kwamba alipewa taji, ya kwamba huo ulikuwa ndio wenyewe hasa, ilikuwa ni kanisa, ilikuwa ni kanisa. Lakini yeye alienda wapi? Alienda Rumi. Huko <laughs> ndiko alikoenda, alipokea taji yake. Sasa wakati wa pili e, ulikuwa ulikuwa wa mpanda farasi mwekundu, ambao ulikuwa ni ule wakati wa giza. Na sasa sasa wakati huu uliofuata ulikuwa mwa, mwanadamu e, wa wakati uliokuwa wa mpanda farasi mweusi, naye alikuwa ni wa wakati wa watengenezaji. Unaona wakati ile ile sauti iliyonena. Sasa yule mpanda farasi mweusi huyo alikuwa ni yule mpinga Kristo, lakini yule aliyekuwa akinena katika wakati huo aliwakilishwa kama mwanadamu, na hiyo ni hekima mwerevu mjanja, unaona nao hawakulipata unaona, hawakuita hawakumpa jina unaona, walisema tu alienda zake. Lakini sasa unapokuja wakati wa tai huo ndio ule ambao Mungu daima huwafananisha manabii wake na tai. Yeye mwenyewe hujiita tai. Tai huenda juu sana, hakuna kitu kingine chochote kinachoweza kumgusa, ni kwamba tu yeye yuko huko juu, lakini ameumbwa kwa ajili ya mahali hapo. Wakati anapofika kule juu, yeye anaweza kuona mahali aliko. Watu wengine wanafika kule juu, nao hawawezi kuona mahali waliko. Kwa hiyo haifai kitu kwenda huko juu, lakini kama ukinini lakini wewe mwachilie kunguru ajaribu kuruka pamoja na tai, ama mwewe, mmoja wao angevunjika vipande vipande. Anabudi kutiwa presha kwa ajili ya mahali anakoenda. Hiyo ndio shida leo, wengine wetu hatushinikizi, tunapasuka upesi sana. Unaona, wakati tukiruka na, lakini hatuna budi kutiwa presha. Unapofika kule juu, nawe unajitwa kali la tai kuona kile kinachokuja na kujua la kufanya. Sasa wakati wa tai ulilifunua hilo. Sasa tunaona wakati ule wa tai uliahidiwa katika Ufunuo kumi saba na katika Malaki moja nne, hilo lingekuwa katika siku za mwisho. Unaona, hiyo ni kweli kwamba lingekuwapo hapa. Vema, angalia sasa jamaa huyu tunaona ya kwamba yeye yeah, yeah. amempanda farasi wa kijivujivu kijivujivu. Lo, jamani, baadaye. Angalia, baadaye wa Protestanti milioni sitini 8 na nane, kama tulivyotoa kwenye kwenye kitabu cha smaka kinachoitwa glorious si reform cha cha wafia imani wa Rumi. Jana usiku tunaona ya kwamba mpaka ilipofika mwaka wa elfu moja mia tano ninaamini ilikuwa hivyo, ama kumi na nane sikumbuki sawa sawasawa sasa, lakini ilikuwa ni milioni sitini na nane waliouawa, wow, kulipinga kanisa la kwanza la Kirumi. Oh. Rumi no he could... Si ajabu yeye angejiigiza you know, but... katika jina la kibinadamu uh, la na akaitwa mahuti, hakika alikuwa mahuti. <laughs> Sasa Mungu pekee ndiye anayejua wale aliyowafanya wafe kiroho kwa mafundisho yake yanayopingana na Biblia yanayojipinga na neno. Hawa ni wale milioni sitini na nane aliyowaua kwa upanga na kuwaua na labda hasa hasa mabilioni walikufa kiroho kwa mafundisho yake ya uongo. Si ajabu yeye angeweza kuchukua jina la mauti. Unaona huyo mpanda farasi kwanza, kama mpinga Kristo yeye alikuwa ni mauti kwanza, bali alikuwa wakati huo, ndipo akapokea taji taji yenye sehemu tatu, na wakati alipoipata basi akaunganisha Shetani, aliunganisha kanisa lake na taifa, kwa sababu yeye alikuwa anatawala vyote viwili. Wakati huo mpinga Kristo alikuwa ni Shetani katika umbile la mwanadamu na halafu pia Mathayo Mtakatifu ninaamini ndiyo sura ya nne inatuambia jambo hilo. Jambo hilo, shetani alimchukua Yesu Bwana wetu akampandisha na kumwonyesha falme za ulimwengu zote katika dakika moja na fahari zake, akataka kuzimpa yeye, naye akasema hizo hizo zilikuwa zake. Kwa hiyo unaona basi, kama anaweza kuunganisha taifa lake na kanisa pamoja, basi yule mpanda farasi mwekundu angeweza kutawala bila shaka kabisa. Unaona hakika. Sasa basi tunaona siri yake hapa katika kanisa lake na taifa. Hatua ya nne ya huduma yake, yeye anaitwa mnyama kwanza yeye anaitwa mpinga Kristo, unaona. Halafu anaitwa nabii wa uongo, kisha anaitwa mnyama. Sasa tunamwona hapa akiitwa kama mnyama. Sasa ninawatakeni mwone, hiyo ni baada ya yule farasi wa nne na katika farasi huyu wa nne, kama utaangalia wote, wa kwanza alikuwa ni mweupe, na alafu huyo mwingine alikuwa ni mwekundu, na huyo mwingine alikuwa mweusi, na yule wa nne, hawa wengine wote watatu waliwakilishwa ndani yake, kwa sababu kijibujibu ni nyekundu na nyeupe na, nye, na kadhalika zimechanganywa pamoja. Unaona, yeye zote zi zilichanganywa katika farasi huyu mmoja. See, unaona na hapo akawa wa nne ama hasa wale watatu katika mmoja, na wote walikuwa wamechanganywa katika kitu hicho kimoja. Sasa nawatakeni mwangalie hao wa nne, angalieni alama ya nje ya nne ya hesabu za kiroho. Mungu ni tatu tatu, huyu ni nne, yeye yuko katika nne. Hapa kwanza, mpinga Kristo mweupe; pili, nabii wa uongo mwekundu tatu, halifa wa mbingu na nchi na na pagatorio, mweusi nne, yule mnyama farasi wa kijivujivu, shetani akifukuzwa mbinguni. Nataka kusoma jambo hilo, Ufunuo kumi na mbili kumi na tatu, shetani akifukuzwa mbinguni. Alafu katika Ufunuo kumi na tatu moja nane, yeye anafanyika mwili katika utu wa yule mnyama. Yeye mara ya kwanza ni mpinga Kristo, fundisho tu tu liitwalo Unikolai, halafu anakuwa kutoka hapo anakuwa nabii wa uongo kama yeye ni mpinga Kristo. Mpinga kristo ni dhidi ya kitu chochote kinacholipinga neno la Mungu, kinampinga Mungu, kwa maana neno ni Mungu. Hapo mwanzo kulikuwa kulikuwako na e neno naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alifanyika mwili, Kristo akakaa kwetu, na sasa yeye analipinga neno, kwa hiyo yeye ni mpinga Kristo lakini roho haiwezi kutiwa taji. Hiyo ndiyo sababu hakupokea taji utatu bila mishale. Na ndipo alipokuja ule wakati wa kutiwa taji, ndipo akawa nabii wa uongo wa mafundisho yake ya mpinga Kristo. Nalipata, ndipo anachukua upanga kwa sababu anaunganisha nguvu zake pamoja, ndipo haimbidi kumuuliza mtu yeyote yeye ni mtawala wa taifa, yeye ni mtawala wa mbinguni. Anapokea taji yenye sehemu tatu, anajibunia wazo fulani linaloitwa pegatorio, ambapo kama kama wengine wao walikufa kule nyuma, nao wana fedha, wakitaka kuwalipia watoke yeye ameweza kuwaombea watoke humo, maana yeye ana uwezo wa kufanya hivi. Yeye ni halifa, bila shaka ndivyo alivyo, anapachukua mahali pa Mungu duniani. Bila shaka, jambo hilo ni dhahiri kweli kweli, tunaona hilo, tunalitoa kwenye bibilia nzima na kuhesabu namba za numerali zake na chochote kile huyu hapa moja kwa moja nyuma hapa katika namba nne si namba tatu namba nne unaona sasa hebu natufungue ufunuo kumi na mbili hebu natusome hili tu kidogo maana tu tutapata wakati wa kufanya hivyo natusome ufunuo mm, mlango wa kumi na mbili na aya ya kumi na tatu na kwa wakati ule kukawa na tetemeko kuu la ardhi. Nime la nimefungua nimefungua mahali pengine ya kumi na tatu. Na joka yule alipoona ya kuwa ametupwa katika nchi, alimuudhi mwanamke yule aliyemzaa mtoto mwanamume. Sasa unaona yeye alitupwa nje ya nchi na anafanyika mwili. Wakati roho wa mpinga Kristo alipofanyika mwili katika mwanadamu, mtu huyo anabadilika kutoka kitu kimoja kuwa kingine, kutoka roho ya mpinga Kristo hadi kuwa nabii wa uongo, na alafu yule mnyama anaingia ndani yake. Ni kama vile vile tu kanisa linavyokuwa. Kanisa lake lilisafiri toka toka mpinga Kristo hadi nabii wa uongo, na katika ule wakati wa kumalizia utakaokuja, anakuwa yule mnyama atakayeinuka kwa hiyo kanisa linakuja vivyo hivyo kupitia kuhesabiwa haki, kutakaswa na ubatizo wa Roho Mtakatifu. Ni Kristo akiwa ndani ya watu, barabara kabisa, naye ana mfano wake ulio kinyume chake. Hapa ule unaona, namaanisha mfano wake huyo hapo barabara hasa, huyo ni yeye, anafukuzwa mbinguni. Sasa tunaona katika Ufunuo kumi na tatu moja mpaka nane. Nami nilisimama juu ya mchanga wa bahari, kisha nikaona mnyama akitoka. Sasa hii hapa ya kumi na mbili ambapo alifukuzwa sasa angalia, nikaona mnyama akitoka katika bahari mwenye vichwa saba na pembe kumi, na juu ya pembe zake vilemba kumi, na juu ya kichwa chake jina la makufuru. Na yule mnyama niliyemona alikuwa mfano wa chui na miguu yake. Lo, kama tu tungalikuwa na wakati sasa, tungechukua usiku uliosalia moja kwa moja kuhusu ile mifano pale na kuonyesha kuileta moja kwa moja kwake tena, yeye yeyote. Karibu ninyi nyote mnajua jambo hilo kutoka kwenye masomo mengine. Ilikuwa miguu ya dubu, na kinywa chake kinywa cha simba, yule joka akampa nguvu zake, kiti na uwezo. Aha. Shetani aliyefanyika mwili, unaona, nikaona kimoja cha vichwa vyake kama kwamba kimetiwa jeraha la mauti na kuendelea mbele, tunapoendelea, kama mkitaka kufanya hivyo, mtakapopata nafasi ya kuendelea kusoma. La, hebu hebu, na tusome tu kidogo. Nikaona kimoja cha vichwa vyake kana kwamba kimetiwa jeraha mauti, na pigo lake la mauti ikapona. Dunia yote ikamsajabia mnyama yule. Angalia tu, msiuangalie ukomunisti kamwe, huo si kitu, ila chombo kinachocheza mikononi mwa Mungu kuwasaidieni ninyi siku moja kujilipizia kisasi and ile damu kama tutakavyoona kesho usiku. Mnaona, wakamsujudu yule joka. Yule joka alikuwa ni nani? Shetani, ni kweli. Yule joka mwekundu, vema, aliyempa uwezo yule mnyama, ambako alipata nguvu zake, unaona. Nao wakamsujudu yule mnyama wakisema, ni nani afanana naye, na mnyama huyu tena ni nani awezaye kufanya vita naye? naye akapewa kinywa cha kunena maneno makuu ya kufuru, akapewa uwezo wa kufanya kazi yake miezi arobaini na miwili. Akafunua kinywa chake amtukane Mungu. Haya basi, unaona vema, na kulitukana jina lake, kumpa cheo maskani yake ambayo ni makao ya Roho Mtakatifu, kupafanya mahali fulani kule Rumi, mji wa Vatikani. Unaweza kuendelea tu mbele. Nao wakaao mbinguni, akawatukana hao kwa kusema walikuwa ni wapatanishi. Tena akapewa kufanya vita na watakatifu, naye aliwapiga vita na kuwashinda, naye aliwashinda, akawachoma juu ya nguzo ya mji, akawalisha kwa simba na akawaua kwa njia yoyote aliyoweza. Akapewa uwezo juu ya kila kabila na jamaa, lugha na mataifa. haikutendeka hivyo huko Rumi mpaka Rumi ya kipangani ilipogeuzwa ikawa Rumi ya kipapa na nguvu za kikatoliki zikaenea ulimwenguni wakaunda kanisa Katoliki la dunia nzima. Well, na watu wote wakao juu ya nchi watamsujudu, kila ambaye jina lake alikuwa andikwa katika kitabu. Usiguse mafuta yangu wala divai. Unaona, na watu wote wakao juu ya nchi watamsujudu, kila ambaye jina lake alikuwa andikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo aliyechizwa tangu kuwekwa misingi ya dunia. Mtu mm, akiwa na asikio na asikie. Mtu mm, akichukua mateka atachukuliwa mateka. Mtu mm, akiua kwa upanga atauawa kwa upanga. Hapa ndipo penye subira na imani ya watakatifu. Sasa tulimwona akija jana usiku na upanga wake mkuu kuua, tunaona ya kwamba yeye anauawa kwa upanga pia upanga wa neno, neno la Mungu kali, upanga wenye makali kuwili, unamuua unamwangusha moja kwa moja chini. Ngojeni mpaka hizo ngurumo saba zitakapotoa sauti zao, kwa kundi lile ambalo kweli linaweza kuchukua neno la Mungu na kulishika pale, itakata vipande vipande na kukata nao wanaweza kufunga mbingu, wanaweza kufunga hiki ama kufanya vile, lolote wanalotaka kufanya. Utukufu, yeye atauawa kwa neno litokalo katika kinywa chake, ni kali kuliko upanga wenye makali kuwili. Wanaweza kuagiza tani bilioni mia moja za nzi kama wakitaka. Amina. <laughs> Lolote watakalosema litatukia, kwa maana ni neno la Mungu, likitoka katika kinywa cha Mungu. Naam, amina. Mungu daima, hilo ni neno lake, lakini daima yeye hutumia mwanadamu kulifanyiza kazi. Mungu angeweza kuwaita hao nzi kule Misri, lakini yeye alisema Musa, hiyo ni kazi yako nitakwambia tu la kufanya, nawe uondoke uende ukalifanya. Yeye alifanya hivyo kikamilifu. Unaona, yeye yeye angeweza kuchagua juu juu kuwa wa kuwaita, angeweza kuufanya mwezi waite, ama upepo uwaite, lakini yeye yeye alisema Musa, hilo hilo. Yeye alimchagua mtu wake vema. Sasa tunaona hapa ya kwamba shetani huyu, baada ya kufukuzwa mbinguni, anafanyika mwili katika yule mnyama, na sasa yeye ni mnyama mpinga Kristo na nabiwa uongo. Na sasa mnyama naye anapewa jina la mahuti na kuzimu, kuna mfuata shetani kabisa kwenye kiti chake cha enzi lo, jamani, juu ya nchi. Yeye ni shetani mwakilishi juu ya nchi, ambapo yeye sasa ni kiongozi wa falme za dunia, falme zile zile alizotaka kumpa Bwana Yesu katika Mathayo nne. Shetani sasa anakuwa mfalme kamili. Sasa jambo hili litatukia baadaye. Yeye ni nabii wa uongo hivi sasa, atakuwa mnyama baada ya kitambo kidogo, wakati atakapovunja agano lake kule na Wayahudi mnajua jinsi tulivyo, nini vema. Angalieni sasa, yeye atapewa moyo wa mnyama wakati huo, naye shetani atajichukulia mwili, kwa sababu wakati kanisa litakaponyakuliwa, shetani atatupwa nje. Unaona, unaona, imekwisha. Basi kushtaki kwake kote kumekwisha. Unaona, sasa mradi tu angalia, mradi tu yule mwombezi angali yuko kwenye kiti cha enzi, shetani anaweza kusimama pale na kushtaki kwa sababu yeye ndiye wakili wa ule upande mwingine. Yeye ni adui wa Kristo, naye Kristo ni yeye. Amesimama pale ah, ah, adui amesimama pale akisema, lakini ngoja, Adamu alianguka, Adamu alifanya hivi, nilimshinda, nilimfanya mkewe kuamini uongo, nawe ulisema atahukumiwa kwa huo, nilimpata. Lakini hapa yupo mpatanisha, amesimama pale, amina. Mkombozi ale jamaa wa karibu, amina. Ha, amesimama pale akiwa na damu inayoweza kuchukua moyo wa mwenye dhambi aliyemchafu mchafu sana na kuubadilisha. Mpatanishi yuko kwenye kiti cha enzi, na bwana shetani alisema lakini wao wana hatia, yeye anaweza kusema hawana hatia. Ile Clorox iligunduliwa ama ilitengenezwa kuondoa doa, kutoa rangi kutoka kwenye wino ama doa lingine lolote wanayo itavunja vunja mpaka wewe hutaiona tena, inarudi kwenye gesi na uko nyuma kabisa kwenye miali mwengu na kupita molekuli na chochote kile, mpaka inageuka, inarudia asili yake ilikoanzia ni uumbaji ni nini? Kiumbe ilibidi kitoke kwa Muumba, lakini kemikali zote ambazo zilitengenezwa na kuunganishwa pamoja zinavunjwavunjwa na ku na hakuna chochote kinachosalia, hazipo tena. Hata yale maji yenyewe yaliyo ndani yake huchanganyikana na ile kloroksi ambayo ni majivu. Amina, Mungu apewe utukufu. Kila kitu ni safi. Hivyo ndivyo damu ya Yesu inavyofanya kwa mwana wa kweli wa Mungu, wakati anapoitubia dhambi hiyo na kusimama pale akiwa amehesabiwa haki katika nini yake. Masalale, zamani hata ni jambo kubwa sana, mpaka Mungu akasema, sasa, siwezi kuikumbuka tena, naye ni mwanangu kabisa. Haleluya! Amini nawaambia, ukiwaambia mlima huu ng'oka, na, na usitie shaka moyoni mwako, bali uamini katika lile ulilosema wewe, Ida edeka ulilosema no litakuwa lako. Wewe ni mwana aliyekombolewa. Amina, tunajua jambo hilo ni kweli. Nimewaona kindi wakitokea kule mara sita mbalimbali mbali. Ambapo sikujua yule atakayekuwa ameketi hapa, jinsi tu yeye anaweza kuwaumba kindi, jinsi vile vile anavyoweza kuumba inzi ama vyura ama chochote kile. Yeye, yeye ni Mungu muumba kweli, na wakati hakuna mwanadamu, lakini wakati dhambi hiyo ya huyo mwanadamu apatikana na mauti inapotubiwa na, na kudondoshwa kwenye Clorox hiyo ya kitakasaji cha Yesu Kristo husafisha dhambi yote. Yeye ni msafi kabisa bila doa, hana dhambi, hana akili. Yeye aliyezaliwa na Mungu atendi dhambi, kwa maana yeye hawezi kutenda dhambi. Kile kitakasaji kinasimama kati yake na Mungu. Ingewezaje kamwe kufika kule ambapo inavunjavunja na kuirudisha moja kwa moja kwake yeye aliyepotosha hilo. Amina. Ninajisikia wa kiroho na nawaambia na, na nina pasa changamko. Sasa wakati haya inapoanza kufunuliwa, angalia shetani mwenyewe kabisa kwenye kiti chake cha enzi. Naam Bwana, aliutoa kwa Mungu, aliutoa kwa Bwana wetu. Huyu hapa ameketi hapa akiwa na moyo huu akinyama ndani yake. Sasa huyu hapa, huyo mtu yule, mnyama ibilisi aliyefanyika mwili yeye yeah, yeah, anajitokeza hapa duniani chini ya kujifanya kwa uongo. Loo jamani, masalali! Chini ya kujifanya kwa uongo kwa neno la kweli, yeye yeah, yeah, anajishirikisha na neno. Yeye yeah, yeah, alifanya jambo lile lile ambalo yule wa mm, mfano wake alifanya, ambaye alikuwa ni Yuda miaka elfu mbili iliyopita yeye alifanya nini? Yuda aliingia kama mwamini, huku yeye akiwa ni dilisi tangu mwanzo. Alizaliwa mwana wa upotevu. Yeye hakumdanganya Yesu kamwe, maana yeye alimjua tangu mwanzo kabisa. Amina, kwa maana yeye alikuwa neno hema. Na kumbuka, Yuda alichukua nafasi ya mweka hazina na akaangushwa kwa pesa ndivyo ilivyo na kanisa la siku hizi linavyofanya. Kanisa Katoliki, kama tulivyoona jana usiku, likilipisha kwa ajili ya maombi ya siku tisa mfululizo, likilitoza fedha kwa maombi na kutoza fedha kwa kila kitu karibu ni kitu kile kile, na jambo lile lile liliwaangukia binti za Kanisa Katoliki, walikuwa ni Waprotestanti. Kitu hicho chote kinaishia kwenye fedha. Hapo ndipo Yuda alipoangukia na hapa ndipo alipoangukia, na hapo ndipo Waprotestanti wanapoangukia. Angalia, anapanda farasi wa kijivujivu, anapoonekana kwenye farasi wake aliyempanda. Kupanda huku kwa mwisho, yeye yuko katika safari yake ya mwisho sasa. Sasa hiyo si katika siku yetu, hiyo itakuwa ni baadaye, ni muhuri uliotabiriwa kabla. Maana unaona kanisa tayari limenyakuliwa wakati jambo hili linapotendeka, wakati Kristo anapoonekana hapa duniani, kama kama kama jamaa huyu anajitokeza naye anakuwa kabisa ibilisi kabisa kutoka mpinga Kristo huko nyuma kote kupitia nabii wa uongo alafu kuwa mnyama Ibilisi mwenyewe. Naye anampanda farasi wa kijivujivu, amejaa rangi na amechanganya kila namna ya rangi kumfanya wa kijivujivu na wakufisha. Lakini wakati Bwana wetu anapotokea hapa duniani, yeye atakuwa amempanda farasi mweupe kama theluji. Become... naye atakuwa Imanueli kabisa na kikamilifu, neno la Mungu lililofanyika mwili katika itu. Unaona, hiyo ndiyo tofauti iliyopo kati yao. Hiyo ndiyo tofauti yao. Mwangalie mpinga Kristo yuko juu ya farasi wa kijivujivu, rangi uh -huh. zilizochanganyikana Farasi ni mnyama anayewakilisha nguvu fulani. Nguvu zake zimechanganyikana kabisa. Kwa nini? Ni za siasa, ni ni nguvu za kitaifa, ni nguvu za kidini, ni nguvu za kipepo, ni nguvu za kila aina zilizochanganyikana, zimechanganyikana. Ndivyo alivyokuwa farasi wa kijivujivu, yeye ana aina mbalimbali za nguvu. Lakini wakati Yesu atakapokuja, atakuwa juu ya farasi wa rangi moja iliyo halisi. Neno amina. Huyu anachanganya rangi zake ambazo ni nyekundu, nyeupe, nyeusi. Rangi tatu katika moja zimewakilishwa katika moja, na nguvu tatu zilizowakilishwa katika moja. Farasi mweupe, farasi mweusi, farasi mwekundu, na taji tatu katika moja. Unaona kweli, mimi niliona ile taji, mimi mwenyewe nilisimama, lo, karibu namna hii na kuiangalia wangi ni ruhusu ni karibia sana kwa sababu ya kioo chake. Kwa hiyo ilikuwa iko hapo imefungiwa kwa kufuli kubwa, imewekwa kwenye taji yenye sehemu tatu. Kwa hiyo ninajua ni kweli <laughs> So, kwa hiyo alikuwa ndiye huyo hapo, taji yenye sehemu tatu, halifa mbinguni, pagatorio na dunia, nguvu tatu zimeunganishwa pamoja, unaona, zote zimechanganywa pamoja katika rangi fulani ya kijivujivu. Mauti inaongea katika kitu hicho chote kizima, nguvu za kisiasa na na za kidini na na za kipepo zimechanganywa pamoja. Siasa, yeye ndiye mfalme wa siasa, ndivyo alivyo shetani mwerevu. Hakika usijaribu kumshinda kiakili, mtumainie tu Bwana. Basi kama nilivyo nini, yote nilivyolipitia hapo nyuma, wewe hebu wote, elimu na mambo kama hayo vilitokea upande ule mwingine. Hebu lifuatilie tu kwenye maandiko, tafuta uone kama jambo hilo ni kweli. Wafuatilie watoto wa Kaini uone walichokuwa, halafu wafuatilie watoto wa Seti uone walikuwa nini. Si kwamba eti ninaunga mkono ujinga, lasha la Bwana, lakini wachukue watu O wote ni vigumu wa Biblia ni mara chache sana, na kuna mmoja anayeitwa Paulo aliyekuwa mtu mwerevu naye, alisema ilimbidi kusahau kila kitu alichojua kusudi amjue Kristo. Yeye alisema sikuajieni kamwe na maneno yenye hekima ya kushawishi akili za watu, bali niliwajia katika nguvu za kufufuka kwa Kristo. Hiyo ni kweli, nguvu za Roho Mtakatifu. Kuangalia hao wengine, wengine wao hata hawakujua mkono wa kuume ama wa kushoto na, na lo, angalia kote katika nyakati za manabii na mahali walikotoka na kadhalika, unaona, linalomaanisha unaona, ni werevu, akili na maarifa. Maarifa ndicho kitu hasa kinachokutoa kwa Mungu. <laughs> yeye yeah, yeah, alikuwa na nguvu tatu ama mamlaka tatu: dunia, mbinguni na pagatorio. Yeye mwenyewe ni utatu, hivyo ndivyo ameumbwa naye anapanda farasi katika utatu. Nguvu zake ziko katika utatu, taji yake iko katika utatu, farasi wake yuko katika utatu. Hivyo ndivyo alivyo: utatu, nguvu za utatu, taji ya utatu, farasi anayempanda wa utatu, yaani wa vyeo nne tena, unaona nne tena, vema hatua tatu za huduma yake zinamfanya mtu mmoja shetani aliyefanyika mwingi. Hatua tatu za huu mpinga Kristo, nabii wa uongo na mnyama, hizo tatu zikionyeshwa kwa mfano. Unaona sasa kuna aina tatu sasa hapo zinazomfanya yeye Mungu. Mungu hujijulisha mwenyewe pia katika maji, damu, roho humfanya Kristo kuwa mwana wa Mungu kwa neno la Mungu. Naona, na nguvu hizi tatu zinamfanya yeye awe ibilisi. Unaona, roho huyu hapa ni maji, damu na roho, ambavyo ni vya Mungu, na yule ni siasa, dini na nguvu za pepo zilizochanganywa pamoja, zinamfanya kuwa ibilisi. Kuja kwa kwanza kwa Kristo mwanadamu, yeye anakuja mara tatu. Kristo yuko katika tatu, unaona, angalia jinsi anavyokuja yeye ni nne. Mm, mwangalie Kristo kuja kwa kwanza, yeye alikuja kama mwanadamu apate kumwaga damu na kufa. Hiyo ni kweli, huko ni kuja kwake mara ya kwanza. Kuja kwa pili ni kule kunyakuliwa, tunamlaki angani, watu wasiopatikana na mauti. Kuja kwake mara ya tatu, yeye ni Mungu aliyefanyika mwili, amina, Mungu Imanueli, apate kutawala duniani. Hiyo ni kweli, mara tatu tu. Hatua ya nne ya yule mpanda farasi, angalia hatua ya nne ya mpanda farasi huyu inaitwa mauti. Mauti maana yake ni kutengwa milele na Mungu hiyo ndiyo maana ya mauti, kutengwa milele na Mungu. Sasa kama tumemweka jamaa huyu mahali pake, darasa, kama tumeonyesha kwa Biblia kwamba jamaa huyo ni nani, na hata tulichukua ile milima mahali pake na kila mahali kwa kirefu kabisa, kote kote, na sasa yeye anaitwa na yule tai mauti. Hivyo ndivyo anavyomwita. Kumbuka hapa, unaona mauti ni kutengwa milele. Yeye anasikiaye ye maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka yu na uzima wa milele. Hiyo ni kweli. Haingii hukumuni, amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Mimi ndimi huo ufufuo na uzima, alisema Yesu. Yeye aniaminie mimi, ajapokufa atakuwa anaishi, naye kila aishie na, na kuniamini mimi hatakufa kabisa, hata milele. Lazaro amekufa, yeye amelala. Usiogope, msichana huyu ajafa, bali amelala wakamcheka sana. Hiyo ni kweli. Lo, jamani, unaona, watakatifu hawafi. Kutengwa na Mungu ni mauti, mauti ya milele, na jamaa huyu anaitwa mauti. Kwa hiyo msimkaribie yeye. Ni nini madhehebu? Utaratibu wa kimadhehebu Kanisa la kwanza namba moja lililounda madhehebu, na wakati lilipochukua ma, mawazo ya Konstantino huko kwenye baraza la Nikea. Tuliwaleta hao wanawake jana usiku na kuonyesha jinsi hawa yule bibi harusi wa kwanza kabla mumewa hajamkaribia yeye alianguka kwa kutokuamini neno la Mungu huko Edeni. Yule bibi harusi wa kiroho wa Kristo aliyezaliwa kwenye siku ya Pentekoste kabla yeye hajamfikia nini kuitukia alianguka ali huko Rumi. Ni, nini alipoteza usafi wake wa neno kwa ajili ya fundisho la sharti. Amina. Lo, jamani, na nasikia na, changamko likija tena juu yangu Mbwana, nikifikiria ni juu ya jambo hilo, simaanishi kufanya kama kichaa, simaanishi jambo hilo, lakini mimi mi, ninanitu hamtambui kile jambo hilo linachonifanyia. Nimeketi katika jambo hili siku nne sasa nini, ni tu nami, sina budi tu kusema jambo fulani, nifanye kwa namna fulani, nijisikie kama mwanadamu tena. Mnajua kile ninachomaanisha. Naam, vyema unaanza kuzungumza namna hiyo, nawe unaona maono yakitokea kila mahali. Hiyo ni kweli. Unaona, hiyo ndio sababu ninasema jambo fulani, ili nirudi kwenye fahamu za kawaida tena na kujitikisa, nirudi. Unaona je, umewahi kuniona wakati ninaposhughulika na mstari wa upambanuzi? Nitasema jambo fulani litawafanya watu wacheke, kisha nitasema jambo fulani liwafanya watu walie, alafu nitasema jambo fulani liwafanya watu wakasirike. Kuna kitu nimeona nami nitasema jambo fulani kuona jinsi itakavyokuwa. Ndipo ninaona ni nuru ya aina gani iliyo juu yao kile kinachotendeka. Ninajua mahali ilipo, nami ninajua kama inaita ama haiti. Kama haiti, anaketi pale mwamini halisi vema, unawaita halafu unasema wewe fulani <laughs> na wakati unaposhuka, Roho anaanza kutia upako, ndipo unaanza kuona kile kimulimuli kikitokea kila mahali. Unaona namna hiyo kila mahali, chumbani. Kwa hiyo hiyo ndio sababu ninasema jambo fulani, kuanza tena kwa namna fulani, kuanza upya tena. Unaona, tangu jumapili iliyopita, ninaketi tu moja kwa moja kwenye chumba nikiomba tu basi, na chini ya upako. Nami ninajua jambo hili ni kweli. Mnamwamini Mungu, ninajua mnamwamini. Angalieni tu mwishoni mwa juma hili, mnaona <laughs> mnaona vyema, mnaona Now, Sasa, mauti maana yake ni kutengwa milele na Mungu. Basi kumbuka sasa watakatifu hawafi. Kumbuka bibi harusi wake alipewa farasi wa kijivu jivu. Nina maanisha, mpanda farasi huyu alipewa farasi wa kijivujivu ampande aende. Yeye alipewa farasi huu huyu wa kijivujivu ampande aende naye, naye akampanda farasi huyu wa kijivujivu wa mauti. Sasa tunajua jambo hilo lilikuwa ni nini, tunajua hilo kanisa nilikuwa nilipi. Alafu kumbukeni, jana usiku, yeye hakuwa tu ni kahaba, yeye alikuwa mama wa makahaba. Nasi tunaona ya kwamba kile kilichomfanya kahaba alikuwa ni mwanamke ambaye ni mwanamke wa aina hiyo. Mimi nina, nini tu ni neno kali kulisema kati ya wasikilizaji waliochanganyikana, lakini Biblia inasema hivyo, unaona. Kwa hiyo basi tunatambua ya kwamba huyo ni nani? Huyo ni mwanamke asiye mwaminifu kwa nadhiri zake za ndoa, na unaona yeye anapaswa kuwa anasema mwenye wanajiita malikia wa mbinguni. Huyo angekuwa ni bibi harusi wa Mungu. Mungu ni Kristo nasi tunaona ya kwamba yeye anafanya uasherati naye anawafanya wafalme wa dunia kufanya uasherati wa na watu wote matajiri na watu wakuu, dunia nzima ilimfuata. Unaona, na halafu tunaona ya kwamba alizaa binti kadha, nao walikuwa ni malaya. Malaya ni kitu gani? Ila ni kahaba, kitu kile kile, mwasherati, uasherati, uovu, uzinzi. Kufanya wao walifanya nini? Waliunda madhehebu wakafanya utaratibu wakafundisha utaratibu wa kujibunia wapentekose na kundi hilo lote. Sasa usiache, usiache dhamira yako iangukie mfukoni mwako, ewe mpentekose. Hebu nikwambie jambo fulani, hebu na tuangalie jambo hilo moja kwa moja usoni. Tumechelewa sana barabarani sasa kuendelea kucheza cheza. Angalieni hapa. Tunaishi katika wakati wa kanisa la Laodikia, na huo ulikuwa ndio wakati wa kanisa wenye viaka kuliko nyingine zote, vuguvugu na ndio pekee ambao Kristo alikuwa nje akijaribu kurudi ndani, na huo ni ujumbe wa Kipentekoste ukiendelea, ukisema mimi ni tajiri. Jamani, wewe ulikuwa maskini kwanza, sasa umetajirika kweli? Unaona, sina haja ya kitu nana lo, jinsi ulivyokuwa. Yeye alisema wewe ni uchi, mwenye mashaka, kipofu, maskini, mnyonge, wala hata ujui. Sasa kama mtu alikuwa yu uchi kule mje mtaani na alijua hivyo, mbona yeye angejaribu kujisaidia? Lakini wakati yeye wakati yeye hajui hilo, wala huwezi kumwambia jambo lingine, basi yeye yuko katika hali mbaya. Mungu na amrehemu kweli. Angalia, lo, jamani! Sasa kumbuka mpinga Kristo huyu mwenyewe akiwa mwanamume, bibi harusi wake ambaye ni kanisa lake, alipewa nafasi ya kutubu wala hakutubu katika wakati huo wa kanisa Tiatira. Nakumbuka mnaweza sema, hebu na turudi nyuma kidogo. Halita tudhuru kurudi nyuma kidogo, hebu na turudi nyuma kwenye mlango wa pili kwa dakika moja tu. Tutaisoma tu mlango wa pili wa sasa Thiatira. Sasa angalia ya jambo hili upesi sana tu. Sasa jamani, tuko tu karibu na wakati wa kumalizia, na hatujaanza. <laughs> Lakini angalia Thiatira, sasa inaanzia kwenye aya ya kumi na nane ya ya sura ya pili. Unto the angel, kwa malaika huyo, ni mjumbe si wa kanisa lililoko Siatira, andika: haya ndiyo anenayo mwana wa Mungu yeye, yeah, yeah, aliye na macho yake kama miali na miguu yake mfano wa shaba iliyosuguliwa sana, na yajua matendo yako na upendo wako na huduma yako na imani yako, subira yako na kazi zako, tena kwamba uh, yako hapana budi yamezidi ya mwisho, yamezidi yale ya mwisho I yamezidi yale ya kwanza, lakini ni na neno juu yako, kwa ya kwamba wamridhia yule mwanamke Yezebeli. Haya basi, unamjua katika Biblia, yeye aliyekuwa mke, mke wa Ahabu. Huyu hapa, huyo mwanamke kanisa Yezebeli, mke wa nabii wa uongo, ambaye anapaswa kuwa nabii halisi wa Mungu Papa Vema, nabii halisi na mkewe Yezebeli. Sasa Ahabu alipaswa kuwa myahudi halisi, lakini yeye alikuwa mlagai. Mnajua jambo hilo, kwa sababu mkewe alimwongoza tu vyovyote alivyotaka yeye. Tunaona Yezebeli atachukua fedha zake na kuwaongoza hawa jinsi wao wanavyotaka. Pia yeye ajiitaye nabii, mnalipata na kuwafundisha watumishi wangu na kuwashinda. Unaona fundisho hilo la Yezebeli lilienea tu kote nchini, ili wazini na kula vitu vilivyotolewa kwa sanamu. Nimempa muda ili atubu, unaona, uasherati wake na wala hakutubu. Angalia aya hii inayofuata, nitamtupa juu ya kitanda yeah. Hicho ni kuzimu na hao wazinio pamoja naye wapate dhiki kubwa, kubwa. Hiyo ni kuingia katika ile dhiki kuu, si kanisa sasa, wasipotubia matendo yao. Sasa angalia hapa, nitawaua watoto wake yes. Malaya wake kwa mauti, mauti ya kiroho, naamini hilo yeah. Hilo ni neno nitawaua kwa mauti, na kama wakiuawa, wametengwa milele. Vema, kumbukeni yeye alimpa muda wa kutubu wakati wa Tiatira ulikuwa ni ule wakati wa giza. Yule mpanda farasi mweusi alimpanda wakati huo, wakati misa zote na kila kitu kilipaswa kulipiwa na maombi na, na novena na kadhalika. Sasa mwangalie farasi wake mweusi. Basi baada ya yeye kukataa kutubu katika Tiatira ati nini? in anabadilisha farasi wake kutoka farasi mweusi anamchukua wa kijivujivu mauti, kwa ajili ya huduma yake ya mwisho. Sasa pengine nimtikise ni kidogo mtu binafsi hapa, kumkataa Mungu, kukataa wito wa Mungu utafanya jambo hilo mara ya mwisho siku moja, na kama tu vile kanisa lile lilivyofanya, imekwisha. Mungu subira daima atashindana na mwanadamu. Unaona na wakati yeye alipolikataa hilo na akakataa kulikubali, basi alimbadilisha na akaenda zake. Sasa yeye ana jina linaloitwa mauti, kutenganishwa Mungu. Alisema hata nitawachukua watoto wake wa Protestanti na kila mmoja wao nitamuua kwa utengano wa milele. Haya basi, wakati wa Siatira ule wakati wa giza, marasi wake mweusi, sasa anageuka kuwa mauti kwa ajili ya huduma yake ya mwisho. Unaona jinsi ambavyo za kanisa zinavyoingiana na ile miuri kikamilifu tu, nasi tunajua ni sahihi. Hey, Roho Mtakatifu akosei. Yeye alitupa sidikisho kubwa ule wakati wa mwisho, wakati tulipomaliza zile nyakati za kanisa kule nyuma mwa jua. Angalia upendo na uvumilivu wa Mungu kabla ya yeye kutoa hukumu juu yake, yeye alimpa muda wa kutubu. Nani, katika jina la Bwana mimi nasema hili, yeye amelipa kanisa la like, Kiprotestanti jambo lile, lile, wala halitatubu. Ujumbe huu umetikisa kila mahali, wala halitatubu litachukua mafundisho yake lenyewe ya shati na kanuni za imani. Sijali utaeleza jambo hilo kiasi gani. Kama nilivyosema kule Chicago hivi majuzi, kwa wahudumu wengi kuliko watu wanaoketi hapa na pale, walikuwa wamenikaba juu ya lile fundisho, uzao wa nyoka na ma, mambo haya mengine yote. Nikasema mtu fulani achukue Biblia yake na aje hapa na asimame karibu nami. Basi wala hakuna mtu aliyesema kituom. Akasema si, sijapata kusikia kitu hicho namna hiyo kamwe. Ndugu Branham, Ninataka mia tatu ya kanda hizo, nitazituma kwa wahudumu wangu wote. Kulikuwako na kama hamsini ama sabini na watano waliosema ninashuka huko nije nibatizwe tena. Je, walikuja hata mmoja wao? Kwa nini yeye aliwapa nafasi ya kutubu? Naye atawatuba watoto wenu mahutini, mahuti ya kiroho. Tutachukua hilo kesho usiku Bwana Kipenda ama Jumamosi usiku kuhusu mapigo yale ambayo yanapita. Wewe angalia yatakayotukia, pale ni kama vile alivyoipa Misri. Yeye aliipa Misri muda wa kutubu na pigo la mwisho lilikuwa ni nini? Lilikuwa ni mauti. Hilo ndilo pigo la mwisho lililolipiga kanisa la Kipentekoste, ni mauti ya kiroho, limekufa. Hilo ni katika jina la Bwana, limekufa kiroho. Yeye alilipa muda wa kutubu, nalo lilikataa. Jambo hilo sasa limekufa, alitainuka tena na hao watu huko nje wakijaribu kuwaleta Waepiskopali na makasisi na kadhalika na kuwaita Baba Mtakatifu fulani. Mbona wanapaswa kujionea hii, jinsi mtu anavyoweza kuwa kipofu. Je, Yesu asemi wakati yule mwana mwali alilala, alipokuja kununua mafuta yeye hakuyapata? Kila mtu, unawasikia watu wakisema mimi na Roho Mtakatifu nilinena kwa lugha, lakini wao hawataki kukaribia kanisa kama hili lo. Mnajua, sidani ninataka kukaribia mahali kama hapo na alafu useme ati una Roho Mtakatifu, lakini unataka njia zako za kujitukuza. Unataka kuishi Babeli na bado ufurahie baraka za mbinguni. Unabudi kuchagua. Uweze kukaa huko nje duniani na umtumikie Mungu wakati huo huo? Yesu alisema ungeweza kumtumikia Mungu na mali. Kwa hiyo kama huta tarajia kama ukiokolewa kweli, utafurahia mikutano mahali ambapo Roho Mtakatifu anajithibitisha mwenyewe na kuonyesha kwamba neno la Mungu ni kweli. Mtu fulani alisema, watu wanapiga makelele kupita kiasi, inanifadhaisha. Atafadhaika kama ungeingia mbinguni, na hebu wazee tu wakati hao wote watakapo kuwapo kule. Basi vipi kuhusu jambo hilo? Oh jamani, jinsi Bwana anavyotaka kupata. Yeye ni mvumilivu kama alivyokuwa katika siku za Nuhu. Yeye alijaribu sana, alivumilia kwa muda mrefu, kwa miaka mia moja na ishirini kuwafanya watubu. Hawangetubu. katika siku za Misri yeye alituma mapigo na chochote kile, hawangetubu akamtuma Yohana wao hawange rudi, akamtuma wow, aka Yesu afe kuliokoa kundi lote ambalo lingesikia neno na sasa katika siku za mwisho, yeye aliahidi tena ya kwamba angetuma ujumbe kulihita litoke na kuirudisha imani ya asili kwake, kurudi kwenye neno, nao hawatalipokea wameshika mafundisho ya sharti sana, katika mafundisho yao ya sharti na kanuni za imani mpaka walitaki hilo Lo, wao wanafikiri kama wangekuwa na kama malaika angelishuka akaja, lakini Mungu afanye hivyo. Yeye huchukua kitu fulani kisicho na elimu na kilicho kijinga, kitu ambacho hata akijui abacha zenu au, au chochote, na ndipo anamchukua mtu wa aina hiyo, maana yeye anaweza kuchukua kitu ambacho ni bure na alafu atende kazi kwacho mradi tu kitu fulani kinafikiri wao ni kitu fulani, basi hawawezi kufanya chochote nacho. Yeye amefanya hivyo daima. Huna budi ubadilike, uwe si chochote, kusudi upate kuwa mtu wa maana kwa Mungu. Lo, jamani, angalia hata hivyo, yeye alimpa nafasi ya kutubu, lakini hakutubu. Yeye amefanya hivyo tena, hata tubu, kukataa kwake njia fulani kunamfanya ama, kukataa kwake kunatengeneza njia kamilifu kwa shetani kumwingia na kufanya nika mwili hiyo ni kweli, afanyike mwili moja kwa moja ndani yake, kwa sababu yeye alilikataa neno. Na hicho ndicho kitu kile kile kabisa ambacho kanisa la Kiprotestanti linafanyika kahaba, ni kwa sababu linakataa kweli iliyothibitishwa ya neno la Mungu, na hilo linampa idilisi nafasi ya kuingia moja kwa moja na kufanyika mwili, naye atafanya sanamu ya mnyama wakati watakapoungana pamoja sasa hivi huko, nao wakifanya vile vile. Sasa yeye alivyosema, hiyo ni kweli. Amina. Kama ningekuwa na elimu ningeweza kulieleza vizuri, sina elimu yoyote. Ninamtarajia tu Roho Mtakatifu alifunue kwenu, naye atafanya hivyo kwa wale ambao, hiyo ni kweli. Yeye atafanya hivyo, na mwangalia angalieni jinsi vile yale aliyofanya hapa. Yeye alikataa ujumbe wa Mungu wa yeye kutubu, alianza mpinga Kristo na hivyo ndivyo alivyokuwa, akaja kuwa nabii wa uongo, ibilisi aliyechukua mwili. Na alipofanya hivyo, akiwa na mafundisho yake ya uongo, alafu katika hayo yote, Mungu alimpa nafasi ya kutubu, alijaribu kumpata. Unaona jinsi alivyo na subira ni upendo wa ajabu. jinsi gani? Hakuna upendo kama huo. Angalia wale hata wale waliomtemea mate usoni na kadhalika, yeye aliwasamehe. Huyo ni Mungu, unaona. Usinini ana ukataa ujumbe wa Mungu. Angalia yeye aliambiwa atubu, arudi mahali alipoanguka. Naye alianguka kutoka wapi? Kwenye neno kweli. Ha, hawa walianguka kutoka kwenye nini? Kusanyiko linasema neno, neno. Madhehebu yalianguka kutoka kwenye nini? neno. Haya basi, unaona hakuna njia nyingine, ni kwamba tu kila wakati ni kurudi moja kwa moja kwenye neno, moja kwa moja kwenye neno, kwenye neno. Unaona nao wanaingia katika mfumo unaowatoa kwenye neno, unaowatoa kwenye neno badala ya kuwaingiza kwenye neno. Angalia, angalia, yeye alipewa nafasi ya kutubu, kurudi. Tubu maana yake ni kurudi, kugeuka, kugeuza mwelekeo Tubu, rudi. Naye alipewa nafasi ya kurudi mahali ambapo, kwamba sasa, kumbukeni hilo lilikuwa kanisa la Kipentekoste asilia ambalo lilimwagiwa Roho Mtakatifu kwenye siku ya Pentekoste. Ni wanafunzi wangapi wa Biblia wanaojua jambo hilo? Hakika yeye alikuwa hivi, unaona mahali alipotoka yeye. Alianguka kutoka kwenye neno na akakubali mafundisho ya sharti anatarajia uh, badala ya Roho Mtakatifu alitaka mtu mtakatifu, daktari ll PH, u, u, alafu akamfanya kuwa papa. Mnaona hakika, lakini yeye, hivyo ndivyo alivyotaka, mtu fulani afanye maombi badala yake, mtu fulani anamlipa tu pesa na hivyo ndivyo tu alivyopaswa kufanya. Unaona, sasa ni jambo lile lile, le le le leo, mradi tu wao wana viti kanisani vya kukalia, kutoa pesa nyingi sana kwenye sahani ya daka hilo linatosha kabisa. Wao ni wafuasi wa kanisa hilo. Usiwaambie jambo lingine kuhusu hilo, hawataki kujua. Hao ndio binti zake. Sasa yeye alianguka toka wapi? Kutoka kwenye neno la asili la mitume wa mitume na manabii, alianguka toka hapo. Waprotestanti walianguka kutoka hapo. Tubuni, rudini, geukeni kabla ya kuchelewa sana. Too late. Kama bado hamjachelewa sana moja. Siku hizi huyo mwana kondoo ataondoka mahali pake, na ndipo yote amekwisha. Kwa hiyo binti zake wanaalikwa sasa, kabla hawajahukumiwa pamoja naye, kurudi sasa ujumbe wa mwisho wanaopata ni wakati nabii huyu ambaye nimekuwa nikinena habari zake, ambaye nimekuwa nikisoma vitabu vingi juu yake, na ninajua ya kwamba watu halisi wazuri wenye akili na wanaowaza kiroho wanajua jambo hilo linakuja. Wanajua jambo hilo, wanajua linakuja, unaona wao. Lakini shida yake ni kwamba wao wanakazana kusema tunalihitaji, litakuja, nalo litakapokuja ni kwamba watakuwa wanyenyekevu sana, Labda wao watalikosa kama tu walivyofanya wakati ule mwingine. Hiyo ni kweli, watu wataandika habari zake na kila kitu, waseme lunam jambo hilo linahitajika liwepo. Halafu hebu acha lionyeshe kwa usahihi kabisa mbele yao, nao wanaondoka moja kwa moja. Unaona, kwa hiyo daima wamefanya hivyo. Angalia sasa lile neno la asili, wao wana nini? Wao hana budi kutubu ili arudi. Hata hivyo kwa hiyo binti zake wamealikwa kulazimishwa, wao watahukumiwa na kutupwa kwenye kitanda kile kile na kuuawa na kuuawa pamoja naye. Wao wameombwa kurudi kwenye lile neno la asili, warudi kwenye fundisho la mitume. Lakini wao wamefungwa sana na kanuni zao za imani na kadhalika, hawatafanya jambo hilo. Wao wanalidhi haki tu basi, wanafanya nini? Hatimaye wanaunda sanamu ya mnyama nguvu nyingine, angalia, na kumtendea bibi harusi wa Mwanakondoo kama alivyofanya katika Ufunuo kumi na tatu kumi na nne hivyo ndivyo wao wanavyofanya kumtesa tu, jambo lile lile tu, makanisa ya namvi yake tu, bibi harusi wa kweli wa Kristo, kama Rumi daima ilivyowahi kufanya, ni vile vile kabisa. Naam bwana, wanamtendea bi, bibi bibi harusi halisi wa mwana kondoo vile vile kabisa kama alivyofanya katika Ufunuo kumi na tatu kumi na nne. Sasa angalia, tunaona kwa neno la Mungu la ahadi, yeye ata yeye atawaua watoto wake Uh, madhehebu binti zake kwa mauti ya kiroho. Sasa hiyo ni Ufunuo mbili ishirini na mbili. Msisahau hilo, kuua ni kufisha, na mauti ni kutengwa milele na kutoka uweponi mwa Mungu. Wazieni jambo hilo, enyi marafiki, wazieni jambo hilo. Msitumainie kanuni zozote zilizobuniwa na binadamu. Kitu chochote ambacho ni kinyume na neno, kaa mbali nacho. Sasa angalia, angalia katika Biblia hapa, lilisema jina lake lilikuwa ni kuzimu, na namaanisha jina lake lilikuwa mauti na kuzimu kulifuatana naye. Sasa kuzimu daima kunafuatana na mauti. Kwa hali ya kawaida, wakati mtu wa kawaida anapokufa, kuzimu kuna mfuata, yaani kaburi, jehanamu. Unaona, hiyo ni kwa kawaida lakini, kiroho ni ziwa la moto. Unaona vema, kuingia katika kutengwa milele ambako wanachomwa moto na kuisha kabisa, na na Malaki nne ilisema hata haitawaachia shina wala tawi wala chochote kile. Ndiyo njia ulionayo ulimwengu ya kujitakasa wenyewe tena kwa ajili ya ule utawala wa miaka elfu. Unaona hivi, umeona yule mpanda farasi ni mwanamume. Naye alishika mkononi mwake mwanamume, nabii wa uongo, lakini bibi harusi wake anaitwa kanisa, mwanamke. Yezebeli, Ahabu, Yezebeli, mbona ni kamilifu tu kama chochote kile? Unaona, unaona, mabinti ni mwanamke pia, lakini hawapokei kamwe uongozi wa mtu mmoja wa Protestanti kwa jambo hilo, lakini asili yao ni malaya kwa mafundisho yao, madhehebu taratibu, hiyo nini? Ni tu hivyo ndivyo linavyosema. Angalia jambo hili lote linaishia wapi. Sasa tuna kama tu dakika kumi na mbili, kumi na nne hapa nadhani. Angalia haya yote yanaelekea wapi, ni kitu gani Yanarudi moja kwa moja jinsi yalivyokuwa na lilianza mbinguni, yanakuja kwenye vita vya wakati wa mwisho. Jambo la kwanza kule mbinguni kulikuwa na vita, Lusufa alitupwa nje, ndipo akaja duniani, ndipo akaichafua Edeni, halafu amekuwa akiendelea kuichafua tangu wakati huo. Na sasa toka vile vita vya mbinguni inakuja kuwa vita duniani navyo vitamaliziwa duniani wakati wa mwisho katika vita viitwavyo Harmagedoni. Sasa mtu yeyote anajua hilo, vita hivyo vilianzia mbinguni vitakatifu, na kwa hiyo wao wakamfukuza Mikaeli. Na malaika zake walimshinda, akafukuzwa nao. Walipofanya hivyo yeye alianguka moja kwa moja katika Edeni, na hapa akaanza vita hapa chini, alikutana Mungu. Alikuwa amewajengea watoto wake ngome vizuri kabisa kwa neno lake, na hawa akatoa shingo yake akasema, ninaamini unasema kweli. Labda na hapo mambo yakaanza, na imekuwa hivyo tangu wakati huo. Ndipo Mungu akashuka, na sasa yeye hana budi kuninii. Yeye alishuka kuwakomboa wa wale ambao wangekuja kama nilivyosema, Mungu ni kama kontrakta mkubwa. Yeye hupanga vifaa vyake vyote duniani kisha anajenga majengo yake. Sasa kumbuka, kabla hakuja kuwako na punje ya ya mbegu duniani, kabla hakuja kuwako na jua lililowahi kuiangaza duniani, mwili wako ulikuwa upo hapo, umelala ardhini maana wewe ni mavumbi ya ardhi. Unaona, wewe ni mavumbi ya ardhi. Mungu ndiye contracta. Sasa jinsi yeye alivyokuwa afanya jambo hilo ilikuwa ni kuinama na kuchukua, kama alivyofanya kwa Adamu, kijidonge kidogo cha kasiamu shura na miali mwengu, na anasema huyo hapo mwanangu mwingine. Unaona, alafu angewaleta wengine zaidi, huyo hapo mwingine lakini hawa walifanya nini? Yeye aliichafua njia hiyo, naye akaileta kupitia njia ya kujuana kimwili, ndipo mauti ikaifikia. Sasa Mungu anafanya nini? Yeye ana mbegu hizo nyingi sana, katika nyakati zote ambazo zimechaguliwa tangu zamani, nyingi sana zilizochaguliwa tangu zamani. Na alafu wakati wa mwisho, yeye hatasema hawa ndio umzae mtoto mwingine. Yeye ata ita nami nitajibu. Ni hivyo tu basi, hilo ndilo lengo. Wakati huyo wa mwisho atakapoingizwa, imekwisha. Sasa vita vilianza mbinguni taishia duniani katika hali ya Harmagedoni. Sasa hebu na tuangalie tuone likifunuliwa, na labda tunaweza kulifunua. Bwana na atusaidie sasa hivi kufanya jambo hili. Sasa kuangalia likifunuliwa, yule mpanda farasi wa siri, angalia kile anachofanya sasa akijinua. Alikataa kutubu na kurudi kwenye eneo la asili la damu. Neno lilifanyika damu na mwili, unaona yeye. yeah, alikataa kulirudia. Hilo ni upinga Kristo, true... Bibi harusi wa kweli wa neno ni kinyu, yeye anajiinua juu ya bibi harusi wa kweli wa neno anamchukua bibi harusi wake mwenyewe pia. Anampinga bibi harusi huyu wa kweli naye, anamchukua bibi harusi wake mwenyewe na kumleta kwake katika namna ya dini inayoitwa kanuni za imani na mafundisho ya sharti. Naona na sasa, akimwona bibi harusi mtakatifu, yeye anampinga lakini anajifanyizia bibi harusi wake mwenyewe anayeitwa Mpinga Kristo kwa mafundisho ya kipinga Kristo ambayo hayaambatani na Kristo. Unaona jinsi alivyo mjanja. Na sasa badala ya kuwa na umoja wa upendo ukiongoza ibada chili ya damu, yeye ana madhehebu. Badala ya kuwa na neno, yeye alichukua kanuni za imani, mafundisho ya sharti na kadhalika kama vile nao waprotestanti wanavyosema imani ya mitume. Ninataka wewe utafute neno moja la hiyo katika bibilia mtume. Hakuna kitu kama imani ya mitume katika bibilia, kama nilivyosema hapa sasa si muda mrefu uliyopita ama mahali fulani, kama mitume walikuwa na kanuni ya imani ni matendo 2:38 ndio ndiyo, tu yote ninayojua alipata kuwa nayo. Hilo ndilo walilomwagiza kila mtu kufanya, wakati alipompata mmoja wao walionekana kama ni Mkristo, yeye alisema je, mmepokea roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Kasema hatujui kama kuna. Kasema basi mlibatizwa kwa ubatizo gani? Sasa kubatizwa katika jina lake Yesu ama katika jina lake Bwana wetu Yesu Kristo, namaanisha hilo hilo. Ni sawa, lakini hilo bado si yote na bwana ungeweza kubatizwa mara hamsini namna hiyo, wala halitakufaa kitu mpaka moyo huo umebadilishwa na Roho Mtakatifu. Yote hayanabudi kuambatana. Angalia, ni ni Kristo mpinga Kristo ukataa fundisho la kweli la bibi harusi, na kwa hiyo yeye anamchukua bibi harusi wake mwenyewe na kumjenga kwa kanuni yake mwenyewe ya imani anamchukua bibi harusi wake mwenyewe na kumfanya madhehebu. Anazaa madhehebu mengine kama ilivyonukuliwa katika maandiko haya matakatifu, anazaa mabinti naye, hanini, anakuwa tu kama mama yake wa kawaida wa kilimwengu, wa kimadhehebu akimpinga bibi harusi wa kiroho lile neno <tipansi> wao hawasemi wao si wafuasi wa kanisa. Hebu <tipansi> zungumza na mtu wa kimadhehebu <tipansi> hakika, mimi ni mfuasi wa kanisa <tipansi> Je, wewe ni Mkristo? <tipansi> mimi ni mfuasi wa kanisa hilo. alina uhusiano wowote nalo, wao usema wewe si mfuasi wa kanisa. Wewe huenda ukawa mshiriki wa linaloitwa kanisa, unaona, ukawa mfuasi wa kanisa hilo. si kanisa, hayo ni makanisa, hayo ni maloji ambamo ma watu hukusanyika na watu kama kila ndege na wimbile, lakini ninyi ni kanisa moja tu, na hilo ni mwili wa kisiri wa Kristo. Na ujiungi na hilo, unazaliwa ndani yake. Unaona, kama ninavyosema daima, nimekuwa na jamaa ya Branham kwa muda wa miaka hamsini na mitatu, wala sikujiunga nayo kamwe. <laughs> Nilizaliwa humo. Unaona sasa, angalia inaonyesha kwa mfano vizuri sana ni, nina, nini na ma nini maandiko yaliyoandikwa hapa, lakini nini hatuna wakati wa kuyaingilia kama vile Esau na Yakobo. Sasa Esau alikuwa mtu wa kidini, yeye hakujiita siamini yeye aliamini ali, katika Mungu yule yule yule. Uh, Yakobo alimwamini Mungu yule yule aliyemwamini eh, baba yake, lakini yeye alikuwa tu ni mdanganyifu ama, ah, samani kwa tamshi hilo, nini tu yeye alikuwa hafai kwa lolote yeye yeah, yeye yeah, yeah, alikuwa sasa kuhusu kuwa mwadilifu yeye yeah, kweli alikuwa mtu bobora kuliko Yakobo alivyokuwa lakini unaona yeye yeah, yeah, hakudhani lohi haki ya mzaliwa wa kwanza ina uhusiano gani ina jambo na jambo hilo naye akamuuzia Yakobo haki yake ya mzaliwa wa kwanza unaona lakini Yakobo yeye yeah, hakuwa na mambo makubwa na kama alivyokuwa nayo Esau yeye yeah, hakuwa na urithi aliyokuwa nao lakini kulikuwa kuna jambo moja Yakobo alilotaka ilikuwa ni ile haki ya mzaliwa wa kwanza hakujali jinsi gani injili mlazimu kuipata, yeye anaenda kuipata na Mungu akampenda. Mm, na alafu hilo ni jambo lile lile leo kwa mtu wa kawaida, mtu mwenye nia ya kimwili, mtu mwenye nia ya kilimwengu vema. Mimi ni mfuasi wa kanisa la taifa, mimi ni mfuasi wa kanisa hili, mimi ni mfuasi wa lile hilo. Halina uhusiano hata kidogo nalo, hata chembe. Angalia, yeye anawakusanya sasa kwenye farasi wake mwenye rangi zilizochanganyikana. Yeye anawakusanya pamoja kwenye farasi wake mwenye rangi zilizochanganyikana, maana ana nguvu za kisiasa. Uamini anazo. Rais huyu aliingiaje sasa hivi? Yeye alijipenyezaje? Tulikuja <laughs> hapa kwa ajili ya u uhuru wa dini. Na ninyi kundi la wa demokrasia ambao mngeuza haki zenu za mzaliwa wa kwanza kwa ajili ya siasa. Mimi sina chama cha demokrasia, ni sawa, vyote viwili vimeoza. Mimi ninazungumza juu ya Ukristo, lakini ninyi mnauza haki zenu za mzaliwa wa kwanza kwa kura ya demokrasia, kupigia kura kitu kama hicho, na pia aibu Realize... Je, hamtambui ya kwamba taifa hili kabisa liko katika mfano wa Israeli? Israeli ilifanya nini? Walikuja kwenye nchi yingeni na kuwafukuza wenyeji na kuwaua, ndipo wakaingia humo na kuimiliki nchi. Hivyo ndivyo tulivyowafanya Wahindi. Huyu peke yake ndiye Mwamerika wa kweli aliyepo, ni marafiki zetu Wahindi. Na halafu wao walifanya nini? Israeli walikuwa na watu wakuu wachache, muda si muda, unajua walikuwa na Daudi na walikuwa na Sulemani, walikuwa na watu wakuu, na hatimaye wakampata mwahini pale Ahabu ambaye alimwoa Yezebeli fulani asiamini We... vema, hilo ndilo jambo lilelile lile tulilofanya. Tulikuwa na akina Washington na Lincoln, lakini angalia tuliye naye sasa. Na jambo lenyewe ni kwamba yeye ameunganishwa na amezamishwa na kutumbukizwa kabisa ndani ya Yezebeli. Huenda akawa ni mtu mzuri kabisa, lakini mkewe ndiye atakayeendesha mambo yote, nanyi mnaona jambo hilo. Sasa hivi jamaa yote inaingia. Roho Mtakatifu aliniambia nini apate miaka thelathini na mitano iliyopita? Ninyi nyote watu wa zamani najua jambo hilo kuhusu mambo saba ambayo yangetendeka kabla ya ule mwisho, na hili ndilo la mwisho, jambo la pili kutoka mwisho linalokuja. Yale mengine yote yalitimia kikamilifu kabisa, habari za vita na mengine yote, unaona. Na sasa taifa hili liko kabisa katika mikono ya mwanadamu kulitawala taifa, Yezebeli, unaona. Lakini kumbukeni, katika siku za Yezebeli, mtu fulani kweli aliwaonyesha rangi zao. <laughs> Unaona kule kukusanyika kwenye farasi wao, mwenye rangi zilizochanganyikana, na unaona yeye anakikusanya kitu hiki pamoja, kilichochanganyikana, kanuni za imani, madhehebu, mafundisho ya kujitengenezea. Hiyo ni kweli, hakika. Rangi iliyochanganyikana, rangi iliyochanganyikana ya mauti, farasi wa kijivujivu wa ulimwengu. Sasa hiyo ni kweli, rangi zilizochanganyikana za mauti, umbo l la mambo ya kilimwengu ya farasi wa kijivujivu. Loo jamani, hakuna damu takatifu ya neno hata kidogo. Hii angalia, kutoka pembeni, kutoka pembe nne za dunia wao wana wakusanya <laughs> wana wakusanya kwenye Harmagedoni. Biblia ilisema, ninajaribu kukumbuka maandiko hayo, kwa maana niliandika hapa Siyakumbuki ila pale tu yalipoandikwa kuona ni nini. Ana anawakusanya pamoja kwenye ile siku iliyo kubwa ya vita vya Bwana Mungu. Angalia sasa juu ya farasi huyu mwenye rangi zilizochanganyikana wakili mwengu wakijibujibu mgonjwa waziyeni tu jambo hilo, mnajua hilo ni jambo baya tasangalia mahali anapokusanya kutoka pembe nne za dunia wao wow, wanakusanyika sasa kwa ajili ya lile shindano la kuamua. Shindano hilo la kuamua litakuwa kule Harmagedoni kulingana na neno. Unaona juu ya farasi uku, wa kijivujivu akimwendesha huku, amebandikwa mahuti huku jina lake limebandikwa juu yake mauti. Mpinga Kristo, sikilizeni mpinga Kristo, yale madhehebu ya kwanza, hilo haliwezi kukanushwa, pamoja na Izebeli wake kaaba kwa neno, akiwa na binti zake pamoja naye, Waprotestanti wakijikusanya pamoja sasa katika umoja. Je, of... mliwasikia wabaptisti wakisema hapa juzi juzi? Mnajua juzi, juzi, <laughs> lo, hatutajiunga nao, lakini tuta- tutakuwa wema kwao kwa namna fulani, tutajishirikisha nao ia tulazimu kujiunga na kanisa lao. Lakini haya basi haya basi, jinsi tu neno lilivyosema. Unaona, unaona kahaba wa siku nyingi, kwanza. Unaona sasa wako hapa wakijiunga pamoja, wakielekea kwenye lile shindano la kuamua huko Harmagedoni, na amepanda farasi mwenye rangi changanyikana akiwa na farasi mmoja meupe, farasi mmoja mwekundu, farasi moja mweusi, hao watatu mbalimbali za kisiasa, nguvu za kisiasa, nguvu za kiroho zinazoongozwa na nguvu za kipepo ambazo ni mpinga Kristo. Ukizichanganya hizo zote pamoja, nawe unampata kitu cha kijivujivu cha kuchefua moyo kweli. Sasa angalia angalia kile anachopanda farasi huyu wa kijivujivu, mwenye rangi ya kijivu iliyochanganywa na nyeusi, nyekundu na nyeupe, akija vitani, akiwakusanya raia wake kutoka katika kila taifa chini ya mbingu. Je, Danieli hakuifasiri ile ndoto na kuona ule mlia wa chuma ukipenya katika kila ufalme wa Rumi? Hawa hapa wanakuja wakikusanyika sasa tulieni kimya kwa kufunga dakika moja tu, na msikilize kwa makini. Wanakusanyika hivi sasa kufanya jambo hilo, akiwaleta raia wake kutoka pembe nne za dunia. Amepanda farasi wa kijivu wa kuchefua moyo, mwenye rangi tatu aliyechanganyikana, mtu yule yule. Sasa katika Ufunuo kumi na tisa si kwamba tu yeye anajitayarisha, lakini Kristo anajitayarisha kukutana naye. Vita vitakuwa moto na vikali. Kristo katika Ufunuo kumi na tisa Kristo amewakusanya wake, si kutoka pembe nne za dunia, kwa sababu kutakuwako na wachache sana waliosalia. Yeye anafanya kitu gani? Yeye anawakusanya kutoka pembe nne za mbingu. Tutawapata roho walio chini ya madhabahu kesho usiku, nanyi mtaona kama ni kweli ama si kweli. Pembe nne za mbingu, juu ya farasi mweupe kama theluji. Yeye pia ana jina, si mauti bali neno la Mungu uzima Amina. Am, limeandikwa moja kwa moja kwenye paja lake hapa, neno la Mungu. Huo ndio uzima pekee, kwa maana Mungu ndiye chanzo pekee cha uzima wa milele kilichopo Zoe. Hiyo ni kweli naye ameandikwa uzima, amempanda farasi mweupe. Na hapa pana mtu mwenye nguvu tatu mbalimbali zimechanganywa pamoja, anayeitwa mauti, akiwakusanya wajumbe wake wa duniani, na Kristo anawakusanya waraia wake waliozaliwa mbinguni, watakatifu. Ameandikwa mauti juu yake, Kristo ameandikwa uzima wale walio pamoja naye wako kwenye farasi weupe pia, nao wanaitwa waliochaguliwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Amina, nao ni waaminifu kwa neno. Amina, ninapenda jambo hilo. Wanaitwa waliochaguliwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, na halafu ni waaminifu kwa neno. Kwa uchaguzi wao wote, wamechangamshwa na divai mpya na mafuta, wamepanda farasi tu, moja kwa moja, wakishuka kuja kukabiliana na yeye, wao wanajua zile ngurumo zinatoa jambo hilo kwa ajili yetu. Karibuni sana. Unaona, angalia yeye anafanya nini. Kwa hiyo kama yeye ni neno na jina lake ni neno, alafu neno ni uzima, mpinga Kristo, kitu chochote kilichokiipinga ni kinyume. Kwa hiyo mpinga ni aliye kinyume cha Kristo, neno. So a... kwa hiyo haina budi kuwa ni kanuni ya imani ama madhehebu ambayo yanapinga neno. Mbona sioni jinsi utakavyolikosa kama u unalifahamu ungewezaje kulikosa? Sijui jinsi utakavyolikosa na hiyo ni kweli. Mpinga ni kinyume. Je, hilo sio kweli? Ni kutoa hivyo ndivyo alivyokuwa yeye, amempanda farasi wake aliyechanganyikana. Tunaona jambo hilo hapa hapa kwenye neno la Mungu, tuliliona moja kwa moja kule katika zile nyakati saba za kanisa. Hapa yeye analirudisha moja kwa moja kwenye mihuri hii kuifungua na kuwaonyesha mambo yalivyoendelea katika nyakati za kanisa. Mpinga ni kinyume cha neno, mnaona? Ni kwa nini kanuni za imani, ni kwa nini tunapinga sana kanuni za imani na madhehebu? Ni kwa sababu zinapinga neno, mnaona? Hapa tunaona uzima na mauti vikifikia kwenye pambaro lao la mwisho yule farasi mweupe wa uzima wa kweli, yule farasi wa kijivujivu wa kanuni za imani zilizochanganyikana. Wao wanaona jambo hilo likifikia lile lile shindano halisi la kuamua. Sasa nataka kusema jambo fulani hapa. Huenda usiamini jambo hili, lakini nililichunguza nipate kuwa na hakika. Kuna rangi moja tu ya asili, na hiyo ni nyeupe. Ni wangapi wanaojua jambo hilo? Kuna rangi moja tu ya asili. Kingine chochote kimechanganywa. Kristo yuko amepanda farasi mweupe kabisa, neno lisilogoshiwa tangu mwanzo. Amina, amina. Kila rangi ingekuwa nyeupe kama kemia fulani haikuingilia. Amina, utukufu kila kanisa lingekuwa limesimama katika fundisho la mitume la neno la Mungu, na Mungu akilidhihirisha kama yeye, hakuwa amelichanganya na kanuni za imani ama madhehebu. Hivyo ndivyo ilivyo. Lo, ndugu Evans, inajisikia vizuri sasa hivi. Ndiyo Bwana, ndiyo Bwana. Kuna rangi moja tu ya asili, hiyo ni nyeupe, haija haijachanganywa na madhehebu wala kanuni za imani kamwe. La bwana, no, na kumbukeni watakatifu wake wamefikwa mavazi meupe yasiyochanganywa na madhehebu na kanuni za imani sasa, yeah. Tunaona kanuni za imani za kimadhehebu, hapa ndipo unapopata rangi yako iliyochanganyikana, lakini hii ndiyo rangi ya asili yanayoendesha, rangi ya asili iko kwa watu wake, nao wamechovya katika damu iliyolisafisha lile vazi na kulirudisha moja kwa moja kule ng'ambo. Unaona, hiyo ni kweli. wale wale waliochanganya waligeuka kijivujivu na wanakwenda mautini. Ni kupotosha, ni upotovu. Kuchanganya rangi pamoja na nyeupe, unapotosha rangi asili. Hiyo ni kweli. Kama rangi asili, rangi pekee ni nyeupe, nawe unachanganya kitu fulani, nayo unapotosha hali yake halisi. Amina, hiyo ni kweli. Na wakati kama yeye ni farasi mweupe, naye ni neno, basi kuchanganya kitu chochote nalo namna yoyote ya kanuni ya imani, kuongeza neno moja kwake, kuondoa neno moja kwake, ni kupotosha kitu hicho chote. Lo, jamani, nidumishe na neno Bwana. Kweli na uongo. Lo, jamani, haidhuru hilo ni zuri namna gani, kweli na uongo haviwezi kuchanganyikana, haviwezi kuchanganyikana. Ni aidha Bwana asema hivi, ama ni kosa. Haidhuru ni baba mtakatifu gani aliyesema jambo hilo, Mtakatifu bonifa amaama uh, ama, askofu mkuu wa Kantibari, sijui ni nani aliyesema jambo hilo. Kama ni kinyume cha neno, ni upotovu, halitachanganyikana. Unasema ona, jamaa huyu amefanya, sijali amefanya nini, ni mtakatifu kiasi gani ama chochote kama hicho. Hii ndiyo kweli kamili tulionayo. Hakuna kanisa, hakuna kanuni ya imani iliyo na kweli kama iko nje ya hili na unionyeshe mmoja aliyenayo. Hebu tu, unataka uniambie nitafungua ukurasa katika Biblia na kukuonyesha jambo fulani? Unaona, nionyeshe moja tu. Unasema wa Pentecoste. Jamani, mimi nimelikamata wazo hilo sasa hivi kutoka kwa mtu fulani pale. Hiyo ndiyo sababu nilisema hivyo. Afadhali niliachilia sasa hivi, maana niliona jambo hilo limesababisha uchungu mahali fulani pale pale. Si sikutaka kuwaudhi, lakini <laughs> mimi mimi nilitaka tu mjue, nilijua mliokuwa mkifikiria. Mnaona hao waliochanganya, waligeuka, waliopinga walikufa, waligeuka, wakawa rangi ya mauti. Unapochanganya namna yoyote ya chochote na kitu cha asili, ni kama vile Kristo alivyosema juu ya mbegu ya haradali. Hata hiyo ni mbegu iliyo ndogo kuliko mbegu zote, lakini haikachanganyikana na chochote haradali haitachanganyikana yeye. Ni haradali halisi. Kwa hiyo kama tu una kiasi hicho cha imani, ishikilie tu. Angalia uzima, ulifuata yule mpanda farasi juu ya farasi mweupe, ambaye ambaye alikuwa ni neno uzima aliyethibitishwa na watakatifu wake waliofufuka aliokuwa pamoja nao. Sasa vita vitaendeleanje? Yesu alisema, yeye aniaminie mimi, ingawa amekufa, hata hivyo ataishi. Yeye alisema, kama mkiniamini mimi, ingawa mm, mlikuwa mmekufa, hata hivyo mtaishi, na yeye aishie na kuniamini mimi hata kufa kamwe tena. Yeye alisema, yeye aniaminie mimi, yeye atampa uzima wa milele, atamfufua katika siku za mwisho. Hayo ni maandiko yake yaliyoahidiwa. Huyu hapa Shetani anakuja akiwa na pembe zote nne za dunia akiwa na Waprotestanti wake na Wakatoliki wa wake na wote kwa pamoja wakienda zao kwenye vita vya Harmagedoni. Vema, na huyu hapa Yesu anakuja akishuka kutoka mbinguni akiwa na watakatifu waliofufuka, neno lililothibitishwa. Nilisema kama Mungu akinena ama akikutuma yeye, yeye, yeye ataunga mkono yale usemayo. Unaona, angalia, kama wewe ni balozi, mbingu, ni balozi kutoka mbinguni, mbingu zote ziko nyuma yako na mbingu imejaa neno. <laughs> Angalia sasa, yeye amekuja na watakatifu waliofufuka akithibitisha ya kwamba neno lake ni kweli. Kwa hiyo shetani anajua basi kuzimu kumewekwa tayari kwa ajili yake, unaona. Lo jamani, wakati mauti ilipopanda farasi wa kijivujivu, mchanganyiko wa kanuni ya imani na madhehebu na kumfuata yeye. Lo jamani. Eternal... mpaka kwenye utengano wa milele na Mungu he huko he told, ndiko alikowaelekeza na farasi wake kwenye utengano wa milele Kristo alilipeleka kanisa lake moja kwa moja mpaka utukufuni katika ule ufufuo Angalia aya ya nane sasa, moja kwa moja tu sehemu ya mwisho ya aya ya nane tunapofunga. Unaona, wakapewa mamlaka hao, nao ni akina nani? Unaona vema, mpinga Kristo anayeitwa mauti kuzimu akamfuata. Angalia njama yake yenye sehemu nne, mpinga Kristo farasi mweupe anaua kwa roho, akiwa mpinga Kristo anaua kiroho. Namba mbili, farasi mwekundu anaua kwa upanga, nguvu za kisiasa, wakati kanisa na taifa vilipoungana. Farasi mweusi, nafsi, wakati alipotoa wafundisho lake, naye alifanya pale kwa washirati wake, naye akapima chakula chao. Kwa nini wakauza nini zao, kile walichotoa kama chakula kwa mizani na rupia na kadhalika? Ya nne, farasi wa kijivujivu, kutengwa milele na Mungu. Tena nne, unaona. Lo, jamani, Mungu na asifiwe. Sasa ya mwisho hapa katika kufunga kwa wale mna nini, nimepita wakati lakini nitanipa kama dakika kumi zaidi. Ee, nilipata simu nyingi sana leo kuhusu kuhusu mimi kuzungumza hapa, kulitokea ushupavu mwingi sana wa dini kuhusu Elia, mpaka jambo hilo limenini tu, lime, limepigwa nyundo karibu ya kufa na nawe unaweza, uh, vema, acha tu Mungu na anisaidie tu niwasaidie, muone kile ninachoangalia, sivyo? hebu na tujaribu tu kufanya hivyo. Unaona, sasa hili hapa katika kufunga, kwa wale wasioamini wa ya kwamba yule mjumbe wa mwisho kwa wakati huu wa kanisa ni nabii Eliya, mtu aliyetiwa mafuta kwa kusudi hilo, baada ya mauti. Angalia, baada ya mauti ya wakati huu wa mwisho wa kanisa. Sasa unaona ni jambo gani lililotukia? Unaona, baada ya mauti mizoga yao inaribiwa na wanyama wa mwitu. Mnajua jambo hilo sasa? Hiyo ni kweli Like there, kama yao ilivyokuwa mfano wa Yezebeli. Sasa fungueni Ufunuo mbili kumi na nane na ishirini Ninaamini tulilipata hilo dakika chache tu zilizopita, sivyo? Naam, ninaamini tulipata hilo sasa hivi. Nilikuwa nimeliandika hapa kwa ajili ya nini fulani na wakati wa utovu wa uadilifu. Hivyo ndivyo ilivyokuwa, angalieni jinsi ilivyokuwa, jinsi Yezebeli alivyokuwa ameingia sasa. Yezebeli ni makanisa, kanisa hili la kisasa, si bibi harusi. Sasa Yezebeli katika agano la kale ni mfano wa kanisa leo, kulingana na neno la Mungu la Ufunuo mbili kumi na nane ishirini wamridhia yule mwanamke Yezebeli, yeye aliyejiita nabii. Unaona, hiyo ni kweli. Sasa limefananishwa kikamilifu kabisa na Yezebeli. Sasa kwanza, tungeweza kuwapa tu andiko baada ya andiko, unaona ya kwamba wakati wa mwisho ni ujumbe wa kinabii kwa kanisa, ukiwaita walirudie neno la asili. Sasa angalia, hiyo ni kweli. Malaki nne ilisema hivyo na mengineyo, Ufunuo kumi saba na kuendelea. Unaona, Yesu mwenyewe alibashiri jambo hilo nyuma, nyuma, nyuma huko, kama ilivyokuwa katika siku za Lutu na kadhalika, namna hiyo na kuendelea baadaye, linaendelea tu kwenda mbele. Yezebeli ni mfano wa kanisa la kisasa leo, maana wa Katoliki na wa Protestanti wameungana pamoja sasa. Uh, hakuna kuwepa jambo hilo, wote wawili ni madhehebu. Kwa hiyo ni nini tu, ni mama tuna tu na dada hivyo tu, wao ugombana na kupingana wenyewe kwa wenyewe, bali ni kitu kile kile, wote wawili ni makahaba. Sasa sisemi jambo hilo mimi mwenyewe, ninanukuu kutoka kwa Bwana asema hivi. Unaona vema? Sasa tunaona aliuawa kwa amri ya Mungu. Yezebeli aliuawa, aliuawa kwa sababu Mungu alimwagiza Yehu ashuke aende kule chini akamtupe nje ya dirisha na kumuua Yezebeli, nao mbwa wakala mwili nyama yake. Hiyo ni kweli. Yezebeli mwenyewe, Ahabu mfalme wake kiongozi, mbwa waliilamba damu yake kama vile Eliya wa kwanza alivyobashiri. Mnaona tunakuelekea, sivyo? Kwa nini Eliya wa kwanza alikuwa mtu aliyekataliwa na makanisa? Na Yezebeli na Ahabu walikuwa ndiyo viongozi wa hayo makanisa, kanisa na taifa yote. Pamoja na Eliya, akamfunulia Ahabu dhambi zake na kuliamuru kanisa lote lirudi kwenye neno la kweli kama hivyo sivyo, hasa Elia wa pili anavyopaswa kufanya atakapokuja kwenye kanisa hili katika siku hii, kurudisha ile imani ya asili. Sio ni jinsi utakavyojipenyeza utoke kwake. Hiyo ni kweli, kurudi kwenye neno la kweli. Hiyo ni kweli. Sasa kama ukitaka kuiona mihili hao, hebu na tufungue hapa kwenye Ufunuo 19 baada ya baada ya neno kuwaua. Sasa neno linaenda kuwaua, mwajua jambo hilo vema. Sasa hebu angalieni tu muone kile kinachotukia wakati wa kuja kwa Kristo katika Ufunuo kumi na tisa kuanzia aya ya kumi na saba. Kisha nikaona malaika mmoja amesimama katika jua. Sasa hiyo ni mara baada ya jambo hilo, angalia hapa juu, na vazi lake lilichovyo katika damu, naye anaitwa Mfalme wa Wafalme na Bwana wa Mabwana. Katika aya ya kumi na tatu yeye anaitwa neno la Mungu. Unaona, sasa huyu hapa Mfalme wa Wafalme na Bwana wa Mabwana. Kisha nikaona malaika sasa angalia yeye anaondoka na upanga mkali hutoka kinywani mwake ili awapige mataifa kwa huo kutoka kinywani mwake kama vile kutoka katika kinywa cha Mungu kuingia katika kinywa cha Musa. Unaona, naye atawachunga kwa fimbo ya chuma naye ukanyaga shinikizo kizo la mvinyo ya ghadhabu ya hasira ya Mungu Mwenyezi. Naye ana jina limeandikwa katika vazi lake na paja lake, mfalme wa wafalme na Bwana wa mabwana. Kisha nikaona malaika sasa angalia sasa, yeye anajitokeza akiwapiga, yeye anampiga nani? Yezebeli na Ahabu wake nabii wa uongo. Kisha nikaona malaika mmoja amesimama katika jua, akalia kwa sauti kuu, akiwaambia ndege wote warukao katikati ya mbingu, njooni mkutane kwa karamu ya Mungu iliyo kuu. Yeye anawalisha kwa wanyama na ndege. Sasa angalia hapa kwenye ile sura nyingine hapa ya kitabu cha Ufunuo na ngoja kidogo, kuua kwa upanga na kwa mauti na kwa hayawani wa nchi. Unaona, kanisa la Kiyezebeli, mwili wake halisi utaliwa na ndege na hayawani wa nchi, kama tu vile hasa wa Ahabu na wa Yezebeli ilivyoliwa katika maumbile ya kawaida, vivyo hivyo nayo italiwa katika hali ya kiroho. Kanisa, mnaona ninalomaanisha vema? wa Eliya, lo Eliya alikuwa nabii katika siku za Ahabu na Yezebeli kimwili, naye aliahidi kufanya jambo lile lile kulingana na Bwana asema hivi katika neno kwa Yezebeli kiroho, huduma yake ya namna ya kiroho angalia. Eliya hata hivyo katika siku yake aliyethibitishwa vizuri na kwa hali ya juu sana angeweza kuwarudisha kwenye neno right? Hiyo ni kweli. Hata hivyo Eliya alijaribu kwa kila kitu, yeye alifanya kila kitu. Ah, aliwaonyesha ishara na maajabu, nao wakamcheka mbele yake watafanya jambo lile lile na wale wa kiroho. Hapa unaona, yeye hakuweza kuwarudisha kwenye neno kutoka kwa mamilioni. Sasa sikilizeni eni kanisa kwa makini. Sasa nyinyi ambao mmechanganyikiwa kidogo juu ya jambo hili, kutoka katika mamilioni ulimwenguni katika siku ya Elia, wakati Yezebeli na Ahabu walipokuwa wanatawala katika katika mfano wa mfano wa mfano wa uongo kutoka katika ulimwengu mzima kulikuwako na mia saba tu waliokolewa kutokana na mahubiri ya Eliya. Hiyo ni kweli, hiyo ni kweli kabisa. Angalia, Eliya hakujua hata mmoja wao alikuwa hivyo, alifikiri ndiye tu aliyekuwa ameokolewa, mpaka Mungu alipofungua moja ya ile miuri na kumwonyesha hiyo siri katika kila kitabu, ya kwamba alikuwa na mia saba ambao hawakusujudu kwa kanuni hizo walizokuwa nazo. Wakati Mungu alipomfungulia Elia kitabu chake, alisema sasa, ngoja kidogo, mwanangu, nina mia saba ambao wamefichwa kule huko nje, ambao majina yao yameandikwa katika kitabu tangu kwa misingi ya ulimwengu. Hao ni wangu. Mungu alifungua ile mihuri. Hiyo ndiyo sababu nafikiri Yohana alikuwa akipiga makelele sana juzijuzi, juzi usiku. Hapana budi, aliona jina lake pale. Unaona, unaona. Opened... siku moja Mungu alifungua Elisha, yeye alikuwa amehubiri, alikuwa amefanya kila kitu na, na, na, amehubiri kweli kweli, alikuwa amefanya yote aliyoweza, na hata hivyo wao Wakamkashifu tu, wakamwita kila kitu na kusema, wewe ndiwe sababu ya mambo yote haya. Wewe ndio wa kulaumiwa. Wewe ndiwe uliye sababisha shida zote hizi kutokea. Wewe una hatia na kila kitu. Namna hiyo alimsema kila kitu. Yezebeli alitishia kukikata kichwa chake na chochote kile. Hiyo ni kweli, kila mtu alikuwa anampinga. Na ndipo akasema, Bwana kufanya hayo yote ulioniagiza kufanya, nimedumu kikamilifu na neno lako. Wakati uliponiambia jambo lolote sikuogopa, nilienda moja kwa moja mbele ya mfalme chocho na chochote kile. Nakuambia Bwana sema hivi, wala wewe huja niambia jambo lolote, na sijawaambia hata jambo moja ila lililotukia. Na sasa mimi niko hapa, mtu pekee aliyesalia kutoka katika kundi lolote, mimi ndiye nimebaki peke yangu, nao wanajaribu kuniua. Mungu akasema, nitafungua moja ya ile mihuri, ni, ni kuonyesha jambo fulani. Akasema, unajua, nina mia saba kule nyuma ambao hawajapigia goti kamwe, kwa hawajajiunga na moja ya hizo kanuni za imani, bado madhehebu kuna mia saba walio tayari kwa kunyakuliwa. Unaona, lo oh. Lo oh. Akamwambia nabii wake ambaye yeye umfunulia neno lake, unaona kupitia kwenye maandiko, nina majina mia saba yaliyokwisha tayarishwa kutoka kwenye kizazi hiki. Majina mia saba wao hawajapiga magoti yao kwa yoyote, kama ningesema katika siku hii, madhehebu ya kidini na kuja huku, wamejaa kanuni za imani ndani yao. Unaona ninalomaanisha? Basi haina budi kuwa hivyo tu, haina budi kuwa na ni kulingana na neno. Wakati mtu huyu atakapojitokeza, yeye atakuwa ni nabii hakika tu kama ninavyosimama kwenye mimbara hii, unaona, naye atasimama barabara na neno hilo. Yeye hatakubaliana na kanuni ya imani ya mtu yeyote, wala chochote kile. Hiyo ni kweli. Atakuwa aina ya mtu apendaye kuishi kama Elisha alivyokuwa, yeye na kama Yohana alivyokuja Atachukia ata wanawake, aise wanawake wachafu, jamani, atawakemea kwelikweli. Elia alifanya jambo hilo, na vivyo hivyo Yohana. unaona, unaona? naye atakuwa barabara kabisa kwenye neno, atayachukia ata madhehebu, ati madhehebu. Tusianze kusema mioyoni mwenu tunaye baba mjie Ibrahimu, kwa maana nawaambieni katika mawe haya Mungu aweza kumwinulia Ibrahimu watoto. Mnaona, hakika aliyachukia sasa. Haya basi, wapendwa, huu hapa muhuri wa nne umefunguliwa, na wale wapanda farasi wa farasi hao wa nne wamefunuliwa vizuri, nijuavyo mimi. Sasa haya ndiyo yote yaliyotukia duniani. Muhuri unaofuata tunaona ni huko mbinguni, ambapo roho ziko chini ya madhabahu. Sasa katika kufunga tu, ninataka kusema baadhi ya haya maneno machache tu Papa hapa niliyoandika tumeruka kama kwenye hii mihuri minne, mihuri minne ya kwanza. Sasa kesho usiku tuna- tunabadilisha jukwaa toka mambo yanayotukia duniani, yeye ya anaangalia hapa juu na kuona roho zilizo chini ya madhabahu, madhabahu ya sadaka. Usiku unaofuata hukumu inapiga, na usiku wa nne ama usiku wa mwisho, Jumapili usiku, sijui ni nini. Others... sijui hii mingine ina maana gani? Ninaisoma tu kama wewe ulivyofanya, lakini kulikuwa kimya kwa muda wa nusu saa, lakini kuna jambo fulani lililotukia. Ninamtarajia afunue hilo, yeye ataufunua. Nina hakika kwamba yeye ataufunua. Ilitubidi kwenda mahali mbalimbali kwenye maandiko, kwenye ufunuo kumi na tisa kuonyesha kule kuja kwa Kristo kutamuua yule mpinga Kristo. Hiyo ndio sababu ilinibidi kuacha haya, kuzichukua tu hizo aya mbili, ilinibidi kwenda kwenye maandiko mbalimbali kuthibitisha mambo haya. Kwa hiyo, hiyo ndiyo sababu nilienda kwenye ufunuo 19 kuonyesha mwisho wa mpinga Kristo utakuwa ni kuua kwa Kristo, atakapokuja yeye atamuua mpinga Kristo. Kwenye ufunuo kumi kuonyesha ya kwamba ujumbe wa malaika wa saba utakuwa ni mtu katika siku hizi za mwisho aliyetiwa mafuta na Mungu kwa ajili ya huduma kama tu alionayo nabii Eliya kama ilivyobashiriwa katika Malaki nne, kufunua neno asili la kweli la Mungu katika kizazi hiki neno la asili la Mungu katika kizazi hiki. Kama alivyofanya kwa Yezebeli wa kimwili, ndivyo mtu huyu atakavyofanya kwa Yezebeli wa kiroho, makanisa ya kimadhehebu. Ili nibidi kwenda kwenye sura ya saba, sura ya kumi aya ya kwanza hadi saba, kuthibitisha ya kwamba ilikuwa ni kweli na kwenye Malaki na Amosi na kadhalika, kuthibitisha jambo hilo. Eliya alikuwa nabii ambaye alitabiri na kumhukumu Yezebeli katika kizazi kile kilichosifika. And Elijah... na Eliya hakufa kamwe. Kweli hakufa. Yeye alitokea tena miaka mia nane baadaye, karibu na Yesu Kristo kwenye mlima wa kugeuzwa sura. Yeye hakufa. Sasa tunaona ya kwamba roho wake atamtia mtu fulani mafuta kulingana na ahadi ya Mungu katika siku za mwisho Aliahidi kufanya jambo lile lile katika Yezebeli wa kiroho kama alivyofanya katika Yezebeli wa kimwili katika wakati huo wa mwisho. Hiyo ndiyo sababu ni niliingia sana katika Biblia kuthibitisha jambo hilo, ili kwamba lisisalie swali niani mwenu. Kama lipo nijulisheni vema, niandikieni barua ama kijikaratasi. Nalo na linapatana kikamilifu sana hata kuhusu wanyama kuharibu miili yao ya kawaida katika siku ya mwisho, wakiila kama walivyofanya wakati huo ni juavyo mimi katika ufunuo wangu ambao nilipewa na Mungu na kutabiriwa ya kwamba ningepewa. Hii ndiyo kweli ya wale wapanda farasi wa nne. Ni juavyo mimi nafikirije nini kuhusu Yesu na mpenda Sasa kumbukeni bila nini na mwendeleeni hilo ni sawa bila kuwazia mabaya watu wowote walio katika madhehebu yoyote, maana Mungu ana watoto katika madhehebu ya Kikatoliki yeye ana watoto katika madhehebu ya Kimethodisti. Yeye ana watoto katika madhehebu ya Kibaptisti. Ni mangapi ya hayo hayo? Hayo madhehebu yote ya mbalimbali yamewakilishwa hapa usiku wa leo, mliotoka katika hayo wakati mlipoona nuru, hebu tuone mikono yenu. Sasa kumbukeni, kuna watu fulani huko nje kama ninyi tu, lakini madhehebu ndiyo yanayohua, unaona ni roho ya mpinga Kristo ambayo mwishowe uwafikisha mahali ambapo hata hawatasikia kweli yoyote. Na je, mnakumbuka usiku wa juzi juzi nilipoeleza juu ya kutiwa muhuri. Kama mtu alisikia wito wa yubile naye akakataa kuwa huru, yeye alipelekwa kwenye kizingiti na kutobolewa sikio kwa msharasi. Sikio ni la kusikilia na imani chanzo chake ni kusikia. Basi, kama akisikia jambo hilo na akataye kukubali uhuru wake, basi yeye ame nani hii hana budi kumtumikia bwana wake wa kimadhehebu maishani mwake mote. Amina. Oh, lo lo, jamani, Yesu ni wa ajabu, ah, na mpenda ah, nam, hebu natuinue mikono yetu sasa na tumwabudu yeye, kwani alini penda kwanza. Glory. Utukufu, na kununua wokovu wangu ntinika vari mm. Sasa inamisha tu kichwa chako, na hebu na tumwabudu sasa, tunapovumisha mm. Bwana, jinsi tulivyo na shukrani sana, nina shukrani sana Bwana, nina furaha sana kwa ajili yako na ya watu wako. Mm. Eh, Bwana ulinunua wokovu wetu pale Kalvari tuna ukubali kwa furaha Bwana, sasa tujaribu Bwana kwa Roho wako, na kama kuna uovu wote mioyoni mwetu Bwana, kutokuamini kokote neno, watu wote hapa Baba ambao hawataitikia kila ahadi ya Mungu kwa amina Roho Mtakatifu na ashuke sasa, yule mpanda farasi mweupe, wakati roho wake, roho wa Kristo mbele ya mpinga Kristo, na awaite walio wake, waite watoke. Bwana jalia sasa wao watubu, waje haraka kwako, na wajazwe na mafuta na divai na wabadilishwe kutoka kwenye joho hilo la kimadhehebu la mauti ya Kaini, wavae joho jeupe kama seluji la uzima wa milele lililotolewa na bwana harusi. Nao go... halafu wataenda kwenye karamu ya harusi siku moja, katika neno lililothibitishwa la ufufuo. Tujalie Bwana, ichunguze moyo huku, watu wakikungojea wewe, katika jina la Yesu. Sasa mm. Hebu uchunguze tu moyo wako ndugu yangu, dada yangu, rafiki yangu. Nimekuwa pamoja nanyi muda mrefu, hii ni kama miaka thelathini na mitatu. Je, nimepata kuambia jambo lolote katika jina la Bwana ambalo halikutimia? Mtafute Kristo sasa, wakati una nafasi ya kumtafuta. Huenda likatokea hivi karibuni sana, ambapo huwezi kumtafuta. Unaona, anaweza yeye aondoke kwenye kile kiti wakati wowote wa cha upatanisho wake. Ndipo ungeweza kulia kwa, kwa moyo wako wote, ungeweza kukanyaga ardhi kwa nguvu sana, ungeweza kunena kwa lugha, ungeweza kukimbia huku na huko sakafuni, ungeweza kufanya lolote ulilotaka na kujiunga na kila kanisa ulimwenguni, hakuna kitu kuna kitakasaji tena kwa ajili ya dhambi ya yako. Basi utafanyaje? Uko wapi? Basi vema, ninaamini kwa moyo wangu wote kile kiti kingali wazi bado. Ninaamini yeye yungali kwenye kiti cha enzi cha Mungu, lakini hivi karibuni yeye atainuka sasa na kujitokeza apate kudai wale aliwakomboa. Yeye anafanya kazi ya mkombozi aliye jamaa wa karibu, wakati rushwa anangojea lakini hivi karibuni, mwajua, baada ya Boazi kufanya kazi ya jamaa wa karibu, basi alikuja akadai mali yake exactly, na hivyo ndivyo hasa Biblia ilivyosema yeye alifanya. Yeye alikuja akakitwa kile kitabu, ndipo kazi ya upatanisho imekwisha. Yeye ameondoka kwenye kile kiti cha enzi, hakuna damu tena kwenye kile kiti cha rehema. Halafu ni kitu gani? Kiti cha hukumu. Usiache isemwe. Moja ya siku hizi nilifikiri kunyakuliwa kulipaswa kuja, halafu usikie sauti ikisema kule nyuma kumepita. Mungu akusaidie. Sasa natuinamishe vichwa vyetu, ndugu Nevo njo kuturuhusu tufumukane, ama chochote unachotaka kufanya. Mungu awabariki mpaka kesho usiku.